Khai thuế TNCN tạm tính hàng quý

• Thread starter Hoang Miu
  • Ngày gửi
H

Hoang Miu

SKY
11/7/17
27
3
3
29
Chào mọi người,

Cho mình hỏi là nếu Công ty mình khai thuế TNCN theo quý. Trong Quý II nếu lương tháng 5,6 sang quý III( tháng 7) mình mới chi trả thì khi mình làm tờ khai thuế TNCN quý II mình chỉ lấy dữ lieu tháng 4 phải ko mn?

Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Chào mọi người,

Cho mình hỏi là nếu Công ty mình khai thuế TNCN theo quý. Trong Quý II nếu lương tháng 5,6 sang quý III( tháng 7) mình mới chi trả thì khi mình làm tờ khai thuế TNCN quý II mình chỉ lấy dữ lieu tháng 4 phải ko mn?

Thanks!
Đúng rồi bạn, thời điểm trả lương là thời điểm xác định thuế TNCN tạm tính. Lưu ý lương phải được trả cơ bản trong tối đa 30 ngày, bạn nên xem lại kế hoạch trả lương và luật lao động để biết thêm nếu quá 10 ngày ko trả thì sao.

H

Hoang Miu

SKY
11/7/17
27
3
3
29
Phải trả trong tối đa 30 ngày quy địnhở đâu ban nhỉ,, mình chỉ quan trọng là thanh toán lương cho ngời lao động trước 31/03 để thuế ko loại chi phí. Bạn có căn cứ để mìn tham khảo bổ sung quy định rõ ý của bạn ko??

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Phải trả trong tối đa 30 ngày quy địnhở đâu ban nhỉ,, mình chỉ quan trọng là thanh toán lương cho ngời lao động trước 31/03 để thuế ko loại chi phí. Bạn có căn cứ để mìn tham khảo bổ sung quy định rõ ý của bạn ko??
Luật lao động, search là ra bạn ơi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA