Báo cáo tài chính nội bộ

N

Nngoc94

Sơ cấp
24/5/18
7
0
1
30
Anh/Chị giúp em với ạ.
Sếp em đang yêu cầu em làm báo cáo tài chính nội bộ cho sếp. Vì em mới làm nên chưa làm báo cáo này bao giờ.
Vậy, em cần phải chuẩn bị những nội dung nào ạ?
Anh/Chị nào có biểu mẫu báo cáo nội bộ thì gửi cho em xin với ạ.
Mail của em: nguyenngoc.mt294@gmail.com
Em xin cảm ơn ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huygia88

Sơ cấp
20/9/18
45
14
8
36
Chào bạn Nngoc94,
- Theo ý kiến của mình tùy theo sự quan tâm của quản lý công ty bạn mà có rất nhiều loại báo cáo tài chính nội bộ cần thực hiện. Vì vậy, bạn cần trao đổi kỹ với quản lý công ty bạn vấn đề tài chính nào đơn vị hiện này quan tâm bạn nhé. Một số loại báo cáo nội bộ mình đã từng thực hiện như sau:
+ Nếu như đơn vị bạn có nhiều mảng hoạt động thì sẽ báo cáo hoạt động kinh doanh theo từng mảng hoạt động để đánh giá tính hiệu quả theo từng mảng hoạt động (báo cáo kết quả kinh doanh thu nhỏ theo từng mảng hoạt động riêng lẻ).
+ Nếu đơn vị bạn quan tâm đến tình hình tài trợ, nguồn tài trợ theo các đối tượng thì có báo cáo nguồn tài trợ và hình thành tài sản theo các đối tượng trong cùng một báo cáo.
+ Báo cáo công nợ (nợ trong hạn, quá hạn, thời gian thu hồi nợ) phải thu, báo cáo công nợ phải trả....
+ Báo cáo và hiệu suất hoạt động trong kỳ: vòng quay tài sản, vòng quay hàng tồn kho, vòng quay vốn lưu động.

Thân chào

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA