Báo cáo kết quả kd nội bộ trong đơn vị xây lắp

• Thread starter firephoenix
  • Ngày gửi
firephoenix

firephoenix

Cao cấp
28/11/07
243
39
28
Hà Nội
Chào cả nhà. Cả nhà cho mình hỏi mình muốn lập bc lãi lỗ nội bộ theo quý, năm trong đơn vị xây lắp.
Nếu trên thuế thì Công thức tính là: Doanh thu-giá vốn-CF quản lý-CF bán hàng-CF tài chính= Lợi nhuận
Nhưng trên bc nội bộ thì mình tính theo công thức: Giá trị sl-các CF tập hợp được trong kỳ=Lợi nhuận
Bạn nào có kinh nghiệm làm báo cáo kdkd nội bộ thì có thể gọi ý mình cách làm trên có hợp lý không ạ.
Mình xin cảm ơn trước

Khóa học Quản trị dòng tiền
firephoenix

firephoenix

Cao cấp
28/11/07
243
39
28
Hà Nội
Không bạn nào góp ý giúp mình với à? Hiz

F

foggy1189

Sơ cấp
8/6/18
6
0
1
35
Dù nội bộ nhưng mình nghĩ là cũng dùng công thức bên thuế để thấy được đầy đủ các khoản phát sinh.

nguyen.dinh

nguyen.dinh

Người Nhà Quê
12/4/18
316
129
43
TP HCM
Về Báo cáo nội bộ bất kỳ, Tùy mỗi Cty, người cần xem báo cáo ( BGĐ ) yêu cầu đưa vào những thông tin gì thì làm theo như thế. Còn trường hợp không yêu cầu thì nên làm theo mẫu biểu của thuế, như vậy sẽ dễ dàng và tiết kiệm thời gian xử lý số liệu. Bản nội bộ và bản thuế chỉ khác nhau ở những chứng từ không hợp lệ ( đối với thuế )

firephoenix

firephoenix

Cao cấp
28/11/07
243
39
28
Hà Nội
Mình thấy với xl thì tính theo công thức thuế thì không biết tính thế nào.
Cái khó ở đây là giá thành xây lắp. Đánh giá dở cuối kỳ xây lắp thế nào?

F

foggy1189

Sơ cấp
8/6/18
6
0
1
35
Đánh giá dở dang khó thiệt cũng bị vướng vào mà chưa biết cách gỡ như thế nào cho hợp lý.

firephoenix

firephoenix

Cao cấp
28/11/07
243
39
28
Hà Nội
Có bạn nào làm bên xây lắp mà đã làm báo cáo kqkd nội bộ thì cho mình cách làm với được không ạ. Mình thì vẫn làm cách trên nhưng vẫn chưa yên tâm lắm

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA