Công thức của các biến WC ratio và quality of earnings trong luận văn

• Thread starter Rong vua
  • Ngày gửi
Rong vua

Rong vua

Sơ cấp
26/9/18
3
0
1
58
Em chào các anh/chị!
Em đang làm luận văn nhưng có một số biến e không hiểu do trong paper có thể hiện khác nhau.
Anh chị hỗ trợ giải đáp giúp e với ạ.
Công thức tính:
1/ Working capital ratio = ? ( các này khác với current ratio nha các anh/chị, do current ratio là một biến riêng trong paper)
2/ Quality of earnings = ?
Do trong paper nó thể hiện 2 biến này, để gắn vào mô hình để chạy, nhưng em không biết cách tính lấy số liệu, anh/chị hỗ trợ giúp e với ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huygia88

Sơ cấp
20/9/18
45
14
8
36
Chào bạn Rong vua,
+ Working capital ratio = Net working capital/ Current asset. Tỷ số này thể hiện có bao nhiêu % tài sản lưu động được tài trợ bằng nguồn dài hạn.
+ Quality of earnings là tỷ số thể hiện ý nghĩa gì vậy bạn, mình chưa rõ tỷ số này.

Cám ơn bạn

Rong vua

Rong vua

Sơ cấp
26/9/18
3
0
1
58
Chào bạn Rong vua,
+ Working capital ratio = Net working capital/ Current asset. Tỷ số này thể hiện có bao nhiêu % tài sản lưu động được tài trợ bằng nguồn dài hạn.
+ Quality of earnings là tỷ số thể hiện ý nghĩa gì vậy bạn, mình chưa rõ tỷ số này.

Cám ơn bạn
Cám ơn câu trả lời của bạn nhé.
Quality of earnings được dịch là chất lượng thu nhập. mà mình chẳng hiểu là cái gì cả. mà trong paper nó lại thể hiện số liệu cụ thể của biến này. Nên mình hok biết phải tính như thế nào.

H

huygia88

Sơ cấp
20/9/18
45
14
8
36
Hi bạn, theo mình nghĩ khi đề cập đến chỉ tiêu thu nhập, thông thường một số chỉ tiêu thể hiện tính hiệu quả của khoản thu nhập đó, như ROE, ROA, ROS hay khi so sánh tính hấp dẫn của công ty trên TTCK: EPS, P/E. Quality earning là tổng hợp của các chỉ riêu trên,có phải không.

Rong vua

Rong vua

Sơ cấp
26/9/18
3
0
1
58
Hi bạn, theo mình nghĩ khi đề cập đến chỉ tiêu thu nhập, thông thường một số chỉ tiêu thể hiện tính hiệu quả của khoản thu nhập đó, như ROE, ROA, ROS hay khi so sánh tính hấp dẫn của công ty trên TTCK: EPS, P/E. Quality earning là tổng hợp của các chỉ riêu trên,có phải không.
Mình đang đi tìm câu trả lời nè bạn, mà chưa có đáp án luôn. hic hic. tìm trên các paper thì ko thấy công thức nào để tính ra được cái biến này cả.
Bạn nào biết help mình với. :(

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA