Nghiệp vụ kế toán công ty kinh doanh lĩnh vực tour du lịch

• Thread starter Vũ Bích Diệp
  • Ngày gửi
Vũ Bích Diệp

Vũ Bích Diệp

Sơ cấp
27/9/18
2
0
1
34
Em xin chào anh/chị trong diễn đàn, em là thành viên mới ạh
Em có khó khăn mong các anh/chị cho em xin sổ sách, và định khoản, tính giá thành từng tour
trong công ty dịch vụ tour du lịch ạ
Em cảm ơn nhiều ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyen.dinh

nguyen.dinh

Người Nhà Quê
12/4/18
316
129
43
TP HCM
MÌnh không có hướng dẫn, ko sổ sách cũng không liệt kê ra hết. Nhưng có góp ý thế này theo quan điểm cá nhân:
+ Khó khăn: kế toán nào mới vào cũng gặp khó thôi, quan trọng đưa ra được cái khó là gì ? :eek::eek:
+ Số sách: nếu là cty đang hoạt động thì sổ sách chắc chắn có, căn cứ theo đó và bổ sung, cải thiện thêm để dễ theo dõi. Nếu cty mới hoàn toàn thì ngoài bộ chứng từ kế toán ( thuế nhé, cái này search google cho quen :p:p) , bạn có thể tham khảo thêm một số nội dung cần theo dõi trong file đính kèm
+ Giá thành: tập hợp chi phí để tính giá theo tour, cái này không khó, chỉ có một số chi phí , dụng cụ, tài sản sử dụng cho 1 hoặc nhiều tour nên cần phân bổ sao cho hợp lý ( cái này gặp thực tế rồi hỏi, ko liệt kê hết được đâu :rolleyes: ). Bút toán thì search google " tính giá thành cty du lịch " ra nhiều lắm ^^
+ Các loại chi phí: nhiều lắm, nhất là mất cái chi phí lặt vặt người ta xuất hóa đơn chung chung ( thậm chí ko có hóa đơn như mua đồ ăn nước uống ...tại các điểm bán lẻ) => nên kèm theo bảng kê, bill ....
+ Chi phí nhân công: hơi rắc rối, nhất là vụ thuê ngoài HDV du lịch, có thể ký hợp đồng dài hạn, ngắn hạn, theo tour... cái này gặp khó ở đâu thì hỏi mọi người ở đó , hoặc đưa lên thread này hoặc hỏi tớ cũng được :D

Mình xin hết :p:p:p

Vũ Bích Diệp

Vũ Bích Diệp

Sơ cấp
27/9/18
2
0
1
34
Đa tạ tỉ tỉ :>

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA