xử lý tình huống với : HĐGTGT

• Thread starter vitcon
  • Ngày gửi
V

vitcon

Guest
6/3/05
34
0
0
41
Nghe An
Các bác ơi , giúp em với . Hiện nay em sắp chuyển sang công ty mới . Nhưng ở cty cũ em đang có 1 việc đang vướng mắc như sau :
em có tờ giấy nộp NSNN nộp thuế GTGT hàng nhập khẩu ngày 16/1/07 số tiền là : 150.000.000 đồng . Và em đã khai trong tờ khai tháng 3 /07 và kê thiếu chỉ có : 50.000.000 đồng . Sang tháng 4/07 , em kê vào mẫu 02 , điều chỉnh ghi tăng do ghi nhầm : và ghi tăng thêm là :100.000.000 đ.
Kế toán trưởng cty em sợ thuế sẽ ko được khấu trừ phần ghi tăng : 100.000.000 đ . Nên các bác có căn cứ , hay cách gì giúp em với . Nếu ko giải quyết xong, có khi em ko được đi . hic ,

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nmh_phocu

User đã bị cấm truy cập
20/12/05
244
0
0
Hà nội
không sao đâu, động viên kế toán trưởng đi là o ke
mình gửi cho bạn cái này có lẽ giúp được bạn
Nhớ đọc ở cái phần điều chỉnh ý

Đính kèm

• Huong dan to khai thue GTGT.rar
    45.1 KB · Lượt xem: 116
Sửa lần cuối:
V

vitcon

Guest
6/3/05
34
0
0
41
Nghe An
hic , vâng , em nghiên cứu rất kỹ rồi . Xếp em cũng thế . Em kể rõ sự tình đầu đuôi như sau : tờ hóa đơn ngày 16/11/07 em quên ko kê vào tờ khai tháng 3 . Và em được quyền kê vào tờ khai tháng 4/07 ( theo WKT , em hỏi cả cục thuế HN , và hỏi cả sở tư pháp ) . Nhưng em hỏi chi cục thuế quản lý em thì bảo là ko được . Đứng giữa ngã 3 đường . Em đành ra quyết định , chạy đến người quản lý và hiiii úm ba la thế là tờ khai tháng 3 có số hóa đơn đấy. Hic, Em nghĩ , về căn cứ thì có đầy đủ cơ sở . Nhưng em nghĩ , xếp rất nghi ngại chuyện này . em thấy họ hay làm công văn gì đấy, để hỏi rõ về vấn đề này.. em có nên làm ko ? Nhưng em nghĩ ko nên hỏi thì tốt hơn .

N

nmh_phocu

User đã bị cấm truy cập
20/12/05
244
0
0
Hà nội
hic , vâng , em nghiên cứu rất kỹ rồi . Xếp em cũng thế . Em kể rõ sự tình đầu đuôi như sau : tờ hóa đơn ngày 16/11/07 em quên ko kê vào tờ khai tháng 3 . Và em được quyền kê vào tờ khai tháng 4/07 ( theo WKT , em hỏi cả cục thuế HN , và hỏi cả sở tư pháp ) . Nhưng em hỏi chi cục thuế quản lý em thì bảo là ko được . Đứng giữa ngã 3 đường . Em đành ra quyết định , chạy đến người quản lý và hiiii úm ba la thế là tờ khai tháng 3 có số hóa đơn đấy. Hic, Em nghĩ , về căn cứ thì có đầy đủ cơ sở . Nhưng em nghĩ , xếp rất nghi ngại chuyện này . em thấy họ hay làm công văn gì đấy, để hỏi rõ về vấn đề này.. em có nên làm ko ? Nhưng em nghĩ ko nên hỏi thì tốt hơn .

Thứ nhất,bạn đánh sai ngày tháng bây giờ chưa đến 16/11/2007.
Thứ 2 nếu là hóa đơn tháng 11/06 thì tháng 4 bạn kê vào tờ khai tháng 3 là chậm so với quy định.
Nếu như đúng như bạn nói hôm nay thì bạn có cơ sở để nghi ngại rồi đó.

V

vitcon

Guest
6/3/05
34
0
0
41
Nghe An
hic , em đánh nhầm hóa đơn đó là ngày 16/1/07 .

N

nmh_phocu

User đã bị cấm truy cập
20/12/05
244
0
0
Hà nội
hic , em đánh nhầm hóa đơn đó là ngày 16/1/07 .

Dạ, bác làm em giật cả mìn. Thế thì vô tư con gà quay thôi, bạn làm đúng theo hướng dẫn điều chỉnh như văn bản mình gửi là yên lành thôi mà

V

vitcon

Guest
6/3/05
34
0
0
41
Nghe An
Cảm ơn anh nhé ! Em cũng tự tin , ko còn gì phải lo nữa . hii . Vững bước ra di.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA