HÀNG VỀ QUÝ 2 NHẬN HÓA ĐƠN NGÀY THÁNG XUẤT Ở QUÝ 3 HẠCH TOÁN THẾ NÀO

• Thread starter honggiao
  • Ngày gửi
H

honggiao

Trung cấp
6/7/18
113
4
18
Ngày 18/4 Mình có nhập nguyên liệu để sản xuất quý 2 nhưng do công ty không có tiền để trả tiền hàng nên họ không xuất hóa đơn cho. ĐẾn quý 3 bên mình thanh toán cho họ thì họ giao hóa đơn tuy nhiên ngày ghi trên hóa đơn là 20/9. Bây giờ mình không biết nên vào sổ hạch toán thế nào ạ ngày hạch toán là ngày nào ạ để mình tập hợp chi phí cho quý 2 theo công trình

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyen.dinh

nguyen.dinh

Người Nhà Quê
12/4/18
316
129
43
TP HCM
Ngày 18/4 Mình có nhập nguyên liệu để sản xuất quý 2 nhưng do công ty không có tiền để trả tiền hàng nên họ không xuất hóa đơn cho. ĐẾn quý 3 bên mình thanh toán cho họ thì họ giao hóa đơn tuy nhiên ngày ghi trên hóa đơn là 20/9. Bây giờ mình không biết nên vào sổ hạch toán thế nào ạ ngày hạch toán là ngày nào ạ để mình tập hợp chi phí cho quý 2 theo công trình
Ngày Hạch toán giá trị hàng hóa là ngày thực nhận hàng để tập hợp chi phí cho đúng. Phần Thuế GTGT kê khai đúng theo ngày hóa đơn. Bên bán xuất kiểu đó thì bên bán bị phạt tội xuất hóa đơn không đúng thời điểm, bên mua có đủ chứng từ hợp lệ thì khấu trừ bình thường, ko ảnh hưởng gì cả

H

honggiao

Trung cấp
6/7/18
113
4
18
MÌNH ĐÃ HIỂU CẢM ƠN BẠN NHIỀU NHA

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA