THU CHI QUỸ TIỀN MẶT

• Thread starter ngocmai112
  • Ngày gửi
ngocmai112

ngocmai112

Sơ cấp
4/10/18
2
0
1
33
Chào mọi người ạ!
E mới vào làm ở một công ty mới thành lập. Thuế và BCTC thì đã có kế toán dịch vụ lo. Em lo bên mảng hành chính. Hiện giờ sếp đang cho em giữ quỹ tiền mặt chi những thứ lặt vặt trong công ty vd như văn phòng phẩm, nước uống.... mọi ng cho em hỏi là mỗi lần phát sinh chi phí thì em có cần phải ghi phiếu thu chi không hay chỉ cần ghi vào sổ thu chi thôi ạ? sếp yêu cầu các chi phí phải được sếp duyệt trước ạ! mong mọi người hướng dẫn giúp e. e xin cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Chào mọi người ạ!
E mới vào làm ở một công ty mới thành lập. Thuế và BCTC thì đã có kế toán dịch vụ lo. Em lo bên mảng hành chính. Hiện giờ sếp đang cho em giữ quỹ tiền mặt chi những thứ lặt vặt trong công ty vd như văn phòng phẩm, nước uống.... mọi ng cho em hỏi là mỗi lần phát sinh chi phí thì em có cần phải ghi phiếu thu chi không hay chỉ cần ghi vào sổ thu chi thôi ạ? sếp yêu cầu các chi phí phải được sếp duyệt trước ạ! mong mọi người hướng dẫn giúp e. e xin cảm ơn
Trước khi thu chi thì lập phiếu, cho sếp ký vào, sau đó mới thu chi, sau khi thu chi thực tế thì ghi vào sổ thu chi

• Like
Reactions: Lucky Lan
nguyen.dinh

nguyen.dinh

Người Nhà Quê
12/4/18
316
129
43
TP HCM
+ Không cần nếu muốn .....tự bỏ tiền ra trả thay Công ty :D:D:D
+ Ngoài ra cần phải lấy hóa đơn cho các khoản chi nếu không muốn bị nghỉ việc sớm :p:p
** Tuy làm hành chính nhưng bạn nên tham khảo các yêu cầu về kế toán cho các công việc đang làm để đảm bảo có sự đồng nhất và chặt chẽ trong việc theo dõi sổ sách Cty ( và có thể bổ sung kiến thức kế toán ;) ). Mình thấy nhiều bạn lấy lý do là chỉ làm hành chính ko quan tâm đến các vấn đề liên quan đến thuế, đến lúc gặp chuyện thì mới tá hỏa, nhất là việc thuê dịch vụ ngoài ( vì dịch vụ thuê ngoài nhiều khi ko nắm được hết hoạt động của cty, họ chỉ làm trên chứng từ được cung cấp ...)

• Like
Reactions: Hiềnhiềnttud

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA