Có làm lại BCTC được ko?

• Thread starter lehoa_tcd
  • Ngày gửi
D

DOKIMBICH

Guest
28/8/05
12
0
0
HN
Mình cũng đã từng nộp sửa sai rồi. Khi mình đến gặp người quản lý doanh nghiệp của mình. ông ấy đưa ra một quyển trong đó có danh mục phạt của hàng loạt các trường hợp khác nhau. Bạn cố gắng sửa càng sớm càng tốt, vì càng để lâu mức phạt càng nặng đó. Nếu chậm từ 40 ngày trở nên mức phạt đã là hơn 3 trieu ròi đó. But tốt nhất là bạn nên làm hai phong bì, mỗi phong bì để mấy trăm thôi tùy cty bạn (Một phong bì đưa cho ngưồi qlý doanh nghiệp của bạn còn một phong bì bạn bảo người đó đưa giúp cho tổ xử lý dữ liệu thường nhận báo cáo tài chính hoặc tờ khai của các doanh nghiệp để nhận giúp báo cáo tài chính sửa sai) Chắc chắn nếu bạn gặp người quản lý khó tính thì họ sẽ đưa ra muôn ngàn lý do dể hoạch họe bạn đó. Nhưng hãy cố gắng khéo léo thì sẽ giải quyết đựoc thôi mà. Chúc bạn mau chóng giải quyết được

Khóa học Quản trị dòng tiền
ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
chi mgocluyen ơi giúp em với, cty em có hóa đơn đầu vào, trong đó có ghi số tiền chưa thuế của mặt hàng xăng là 381.818đ, thuế là 38.182đ vả có một dòng là phí xăng dầu 15.000đ => tổng thành tiền là 435.000đ. như vậy em đưa vào bảng kê khai 03/GTGT như thế nào hả chị? ( em không biết phải đưa như thế nào khi cùng HĐ GTGT mà có phí không chịu thuế) chị giúp em với.
Bạn ghi như sau:
Doanh số chưa có thuế: 381.818
Thuế suất: 10%
Thuế GTGT: 38.182

H

hathanhnguyen

Guest
9/2/07
26
0
0
Hải Phòng
Cty bạn mới thành lập nhưng chua có hoạt đọng mua bán gì nhưng có hóa đơn hợp lệ mà giám đốc đưa cho bạn thì bạn cứ kê khai thuế tháng bình thường theo mẫu số 01; 02 và 03/GTGT. Nếu chưa có doanh số bán ra thì bạn để trống sau đó ký đóng dấu và nộp lên cục thuế nơi quản lý bạn

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Cty bạn mới thành lập nhưng chua có hoạt đọng mua bán gì nhưng có hóa đơn hợp lệ mà giám đốc đưa cho bạn thì bạn cứ kê khai thuế tháng bình thường theo mẫu số 01; 02 và 03/GTGT. Nếu chưa có doanh số bán ra thì bạn để trống sau đó ký đóng dấu và nộp lên cục thuế nơi quản lý bạn
Nếu công ty chưa thành lập thì làm sao coi chi phí đó là của công ty mà bạn kê khai thuế đc nhỉ.

H

hathanhnguyen

Guest
9/2/07
26
0
0
Hải Phòng
Ở đây đang đề cập đến vấn đề là Cty mới thành lập( tức là đã có đầy đủ thủ tục DKKD và MST) thì khi GD đưa bạn hóa đơn mà hợp lệ (mang tên Cty, có địa chỉ và MST) thì bạn được phép kê khai thuế.
Còn nếu Cty chua thành lập thì đương nhiên bạn không thể kê khai thuế được rồi

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Mình ko rõ lắm về thủ tục khi thành lập doanh nghiệp. Nhưng theo mình hiểu thì có giấy phép kinh doanh thì mới có MST mà chưa thành lập thì làm sao có giấy phép kinh doanh.
Mình nghĩ ý bạn ấy hỏi là khi chưa thành lập nhưng Cty cũng đã hoạt động rồi và có mua sắm trang thiết bị.. nhưng lại mang tên một ai đó (vì chưa có tên Cty..)

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Hoặc có thể hiểu Cty thành lập nhưng chưa có hoạt động mua bán, có nghĩa là hóa đơn đó là mua bán của cá nhân nhưng mang tên công ty và ko phcụ vụ cho hđ sxkd của Cty nhưng Sếp vẫn muốn đưa vào để khấu trừ thuế.
Đó là các tình huống. Còn nếu như bạn hiểu hóa đơn đó là chi phí của công ty thì đương nhiên là kê khai bình thường rồi. Nhưng như thế thì có gì để hỏi đâu nhỉ????

T

thxuan

Guest
30/4/07
4
0
0
39
HN
E xem lại ý kiến của chị ngocluyen!

chi mgocluyen ơi giúp em với, cty em có hóa đơn đầu vào, trong đó có ghi số tiền chưa thuế của mặt hàng xăng là 381.818đ, thuế là 38.182đ vả có một dòng là phí xăng dầu 15.000đ => tổng thành tiền là 435.000đ. như vậy em đưa vào bảng kê khai 03/GTGT như thế nào hả chị? ( em không biết phải đưa như thế nào khi cùng HĐ GTGT mà có phí không chịu thuế) chị giúp em với.

Trên bảng kê 03/GTGT, cột doanh số mua chưa có thuế em phải cộng cả Lệ phí XD vào, cụ thể là: 396.818 đ
Còn cột Thuế GTGT, em ghi : 38.182 đ.
Như vậy mới đúng!

H

hathanhnguyen

Guest
9/2/07
26
0
0
Hải Phòng
Minh cung dong y vơi bạn khi kê khai hóa đơn xăng dầu thì mình phải cộng cả tiền lệ phí vào cùng với doanh số chưa bao gồm thuế mới chính xác

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Doanh số mua chưa có thuế theo mình được hiểu là doanh số chịu thuế (ko bao gồm lệ phí vì lệ phí ko chịu thuế).

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
huong.nt

huong.nt

Trung cấp
17/4/07
174
0
16
ha noi
cả nhà oi giúp em voi
Cty em làm về quảng cáo và có viết bài cho 1 Cty khác, đơn vị em thuê báo Tuổi trẻ viết bài và có hd GTGT, em muon hoi các bác là để hạch toán dich vụ này thi làm ntn?

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
cả nhà oi giúp em voi
Cty em làm về quảng cáo và có viết bài cho 1 Cty khác, đơn vị em thuê báo Tuổi trẻ viết bài và có hd GTGT, em muon hoi các bác là để hạch toán dich vụ này thi làm ntn?
Theo mình bạn hạch toán vào chi phí dịch vụ mua ngoài (154 - QĐ15 là TK627)

C

codon472003

Sơ cấp
24/7/08
3
0
1
39
binh duong
Bạn đọc các bước làm báo cáo thuế chưa.Nếu đọc rồi thì mình nghĩ cung không khó lắm đâu.Vả lại All các phụ mục đều có trong mẫu tờ khai rồi ma bạn.Chúc bạn làm tốt nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA