hàng xuất khẩu bán cho khách hàng bị trả về

• Thread starter Thuynguyen201345
  • Ngày gửi
T

Thuynguyen201345

Sơ cấp
19/12/17
23
0
1
40
Chào cả nhà!

công ty em đang gặp vấn đề về hàng xuất khẩu bán trực tiếp đi nước ngoài bị trả về, nhưng hai bên thương lượng sẽ không làm thủ tục tờ khai hải quan để trả hàng
mà muốn chuyển hàng trực tiếp về cho bên bán, rồi bên bán sẽ tự động cấn trừ công nợ vậy có được không ạ?

trường hợp 2 : nếu trường hợp 1 được thì sẽ chuyển hàng về công ty bằng cách nào ạ?

Xin anh chị chỉ dẫn giúp em , em chân thành cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
4

4084424

Sơ cấp
28/5/10
36
3
8
34
can tho
Chào cả nhà!

công ty em đang gặp vấn đề về hàng xuất khẩu bán trực tiếp đi nước ngoài bị trả về, nhưng hai bên thương lượng sẽ không làm thủ tục tờ khai hải quan để trả hàng
mà muốn chuyển hàng trực tiếp về cho bên bán, rồi bên bán sẽ tự động cấn trừ công nợ vậy có được không ạ?

trường hợp 2 : nếu trường hợp 1 được thì sẽ chuyển hàng về công ty bằng cách nào ạ?

Xin anh chị chỉ dẫn giúp em , em chân thành cảm ơn
Bạn ko làm tờ khai hải quan thì làm sao bạn nhập hàng lại được bạn. Trường hợp này theo mình biết là ko có cách nào khác ngoài việc bạn phải khai nhập trả hàng, khi nhập trả hàng thì bạn hạch toán giảm doanh thu, công nợ lại. Nếu có hoàn thuế GTGT rồi thì bạn sẽ bị truy thu tiền thuế đã hoàn tương ứng lại.

T

Thuynguyen201345

Sơ cấp
19/12/17
23
0
1
40
Cảm ơn bạn rất nhiều nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA