Hợp đồng nguyên tắc

• Thread starter Tô Hương kt
  • Ngày gửi
Tô Hương kt

Tô Hương kt

Sơ cấp
2/10/18
27
0
3
27
TP vinh,Nghệ An
Mọi người cho em hỏi : Xếp em bảo làm hợp đồng nguyên tắc với bên bán để xuất hóa đơn trong quý. Nhưng công ty em xuất hóa đơn đầu ra vào ngày 15/8/2018 bây giờ xếp lại bảo em gọi cho bên bán lập một hợp đồng nguyên tắc để hóa đơn đầu vào cty em mua bên bán là tháng 9.Như thế có được không ạ.Mong mọi người giải đáp giúp em.ai có mẫu hợp đồng nguyên tắc giúp em với ạ.Xếp em nói vậy đúng không mọi người

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Hợp đồng nguyên tắc là HĐ xác định 1 số yếu tố không đổi trong HĐ, căn cứ vào tính hình giao dịch của 2 bên để thanh toán...thường sử dụng trong HĐ cho thuê xe, du lịch, khách sạn...Bạn ko nói rõ là mặt hàng hoặc dịch vụ gì nên ko thể biết sếp bạn muốn nói gì.

Tô Hương kt

Tô Hương kt

Sơ cấp
2/10/18
27
0
3
27
TP vinh,Nghệ An
anh ơi, e kế toán mới ra trường, nhờ anh giúp em với ạ. công ty bên em thiết kế thi công lắp đặt hệ thống tưới nông nghiệp. hóa đơn đầu ra bên em xuất ngày 15/8/2018, e mới gọi bên công ty cung cấp béc tưới, họ bảo họ làm báo cáo hóa đơn theo tháng, họ chỉ xuất được hóa đơn sớm nhất cho bên em vào ngày 23/9/2018.công ty em thuế thuê ngoài làm, chị bên thuế bảo là hóa đơn đầu vào phải xuất trước ngày 15/8/2018 giờ giải quyết sao đây ạ anh

Tô Hương kt

Tô Hương kt

Sơ cấp
2/10/18
27
0
3
27
TP vinh,Nghệ An
anh ơi, e kế toán mới ra trường, nhờ anh giúp em với ạ. công ty bên em thiết kế thi công lắp đặt hệ thống tưới nông nghiệp. hóa đơn đầu ra bên em xuất ngày 15/8/2018, e mới gọi bên công ty cung cấp béc tưới, họ bảo họ làm báo cáo hóa đơn theo tháng, họ chỉ xuất được hóa đơn sớm nhất cho bên em vào ngày 23/9/2018.công ty em thuế thuê ngoài làm, chị bên thuế bảo là hóa đơn đầu vào phải xuất trước ngày 15/8/2018 giờ giải quyết sao đây ạ anh

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Bên bán xuất hóa đơn bình thường nội dung gì? Tư vấn chung chung:
Hợp đồng nguyên tắc trong trường hợp này không sử dụng được. Bạn đã hoàn thành hệ thống tưới tiêu nông nghiệp ngày 15/08 và xuất hóa đơn ngày 15/08 ----> các chi phí liên quan đến việc lắp đặt sản phẩm này phải xảy ra trước ngày 15/08.
Trừ trường hợp bạn ký hợp đồng dịch vụ xong, khách hàng chuyển khoản toàn bộ hợp đồng, bạn xuất hóa đơn luôn thì các chi phí liên quan sau hóa đơn bạn xuất vẫn được ghi nhận chi phí.
Hoặc trừ trường hợp chi phí bảo trì, chi phí phát sinh thêm với đối tác...
Sếp bạn nói bạn làm thì tùy tình hình cứ làm thôi. Nguyên tắc đi làm là giải thích hoặc làm theo sau khi giải thích.

Tô Hương kt

Tô Hương kt

Sơ cấp
2/10/18
27
0
3
27
TP vinh,Nghệ An
Dạ cho em hỏi giờ làm thế nào để hóa đơn đó hợp lý hợp lệ ạ anh. Xếp thì bảo làm hợp đồng nguyên tắc, bên bán thì bảo chỉ xuất hóa đơn cho ngày 23/9.

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Hỏi kế toán thuế bên bạn ấy, tôi ko có làm cty bạn nên đâu biết hóa đơn bên bán ghi gì, nội dung kinh tế có hợp lý với công ty không.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA