LÃI LỖ

H

hongthanhkt

Trung cấp
11/1/13
124
8
18
35
201 nguyen thai son, p7, q.govap
Cty mình xuất ít hóa đơn năm 2017 lỗ 180 tr, năm 2018 đến thời điểm tháng 10 thì lãi khoảng 25 tr thôi, vì xuất hóa đơn ít thôi, cty muốn lời lên có nên không hạch toán chi phí lương được không ạ? vì không đóng bảo hiểm.hay cách nào khác ??
Bạn nào biết góp ý giùm mình, hi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyen.dinh

nguyen.dinh

Người Nhà Quê
12/4/18
316
129
43
TP HCM
Không đóng BH + Không hạch toán CP lương: Được
Tuy nhiên cần cân nhắc vấn đề quyền lợi của NV, ngoài ra cân đối cho hợp lý tí, nếu bỏ hết CP lương có vẻ ko hợp lý, Cty hoạt động mà ko có nhân viên, ai là người ký hóa đơn bán hàng, ai làm kế toán :D:D:D
Bạn có thể xem thêm các loại CP khác, loại mỗi thứ 1 ít hoặc có thể cân đối xuất thêm hóa đơn. việc xuất ít hóa đơn có thể thuế ko để ý lắm, nhưng với quản lý thị trường thì lại khác .... :cool::cool:

• Like
Reactions: hongthanhkt
H

hongthanhkt

Trung cấp
11/1/13
124
8
18
35
201 nguyen thai son, p7, q.govap
Cảm ơn ý kiến của bạn. Như vậy cty chỉ có 1 mình giám đốc làm việc thì không nhận lương? tức là mình GĐ làm hết việc nên khỏi hạch toán CP lương? hợp lý không bạn?

nguyen.dinh

nguyen.dinh

Người Nhà Quê
12/4/18
316
129
43
TP HCM
Hợp lý đối với DN thuộc diện siêu nhỏ ( < 10 lđ, doanh thu < 3 tỷ/năm ) , GĐ có nghiệp vụ kế toán để tự làm tự kê khai hoặc có thuê dịch vụ kế toán. Còn ko thì ít ra phải có lấy 1 em kế toán chứ :)) , hihi.
Các việc khác thì GĐ tự làm ko ai nói gì cả ^^

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA