Đóng thuế môn bài cho Địa điểm kinh doanh

• Thread starter hoaithuong140901
  • Ngày gửi
H

hoaithuong140901

Sơ cấp
18/10/18
19
0
1
29
Công ty em có trụ sở chính ở Bình Định, chi nhánh hạch toán phụ thuộc ở Gò Vấp, Tp.HCM.
Trong năm nay công ty em có đăng ký thêm 2 địa điểm kinh doanh trực thuộc chi nhánh ở Tp.HCM, 1 địa điểm đăng ký tháng 8, 1 địa điểm đăng ký tháng 11.
Em phải lập tờ khai thuế môn bài và nộp thuế môn bài cho 2 địa điểm kinh doanh trên đúng không ạ?
Nhưng em không rõ sẽ lập tờ khai và nộp thuế môn bài cho cơ quan thuế ở Bình Định hay ở Gò Vấp. Em cũng chưa lập tờ khai và nộp thuế cho địa điểm kinh doanh đăng ký hồi tháng 8, vậy công ty em có bị phạt không, và mức phạt là bao nhiêu ạ?
Anh chị giúp em với ạ!
Em cảm ơn ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
2 địa điểm KD trực thuộc chi nhánh tại Gò vấp, HCM thì khai và nộp thuế môn bài ở chi nhánh tại Gò Vấp, HCM. Khai và nộp tiền luôn, còn chậm hay ko để sau quyết toán rồi tính.

H

hoaithuong140901

Sơ cấp
18/10/18
19
0
1
29
Em mới vào làm ở công ty thì thấy từ trước đến nay tất cả tờ khai thuế đều nộp về Bình Định do là chi nhánh hạch toán phụ thuộc.
Vậy bây giờ em lập tờ khai, in ra rồi nộp tại bộ phận một cửa của thuế Gò Vấp được không ạ?

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Bạn xác định xem ở Bình định có kê khai và nộp thuế cho 2 địa điểm kd này ko? Nếu có thì làm tờ khai bổ sung nộp lại bỏ 2 địa điểm KD này (Số tiền đã nộp bạn có thể làm hoàn thuế hoặc làm điều chỉnh tiểu mục để năm sau ko phải nộp thuế môn bài cho trụ sở chính ở Bình Định)
Còn tại chi nhánh ở Gò vấp bạn nộp tờ khai và nộp tiền cho 2 địa điểm kd này

H

hoaithuong140901

Sơ cấp
18/10/18
19
0
1
29
Ở Bình Định vẫn chưa kê khai và nộp thuế.
Nhưng chi nhánh ở Gò Vấp thì không có chữ ký số để nộp tờ khai qua mạng nên em nộp tờ khai ở bộ phận 1 cửa được không ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA