Hóa đơn điều chỉnh, hóa đơn thay thế bị sai

• Thread starter pink94
  • Ngày gửi
P

pink94

Trung cấp
6/11/18
51
3
8
29
Mọi người cho em hỏi hóa đơn điều chỉnh, hóa đơn thay thế mà viết sai thì lại viết hóa đơn điều chỉnh cho hóa đơn điều chỉnh ạ? và cái nữa là với hóa đơn điện tử thì hủy hóa đơn thay thế, hóa đơn điều chỉnh thì hóa đơn gốc sẽ trờ lại trạng thái không bị thay thế và không bị điều chỉnh đúng không ạ?

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Khánh Linh 1118

Sơ cấp
12/10/18
41
3
8
37
Đã điều chỉnh mà anh điều chỉnh lại bị sai giống như quan tòa xử vụ án bị oan à? Cái này mình chưa làm bao giờ. ???

P

pink94

Trung cấp
6/11/18
51
3
8
29
:)) thế mới đau bạn à, mà có hủy được hóa đơn điều chỉnh không bạn nhỉ?

nguyen.dinh

nguyen.dinh

Người Nhà Quê
12/4/18
316
129
43
TP HCM
Sai thông tin gì ?, tình trạng kê khai thuế thế nào ??
Nguyên tắc là có sai thì phải điều chỉnh trên cái sai, 1 lần hay 3 lần cũng thế thui

P

pink94

Trung cấp
6/11/18
51
3
8
29
Mình đang ví dụ thế thôi, vậy có được hủy hóa đơn điều chỉnh không hay lại đi điều chỉnh cái hóa đơn điều chỉnh?

hong hanh le

hong hanh le

Cao cấp
6/9/10
373
49
28
ba ria
Hóa đơn điều chỉnh sai thì xóa bỏ nó, gạch chéo ghi nội dung bị sai, nếu chưa đem khách. Nếu đem khách rồi thì lập BB thu hồi, xóa bỏ nó.
Sau đó Ghi lại hóa đơn điều chỉnh đúng là được.

• Like
Reactions: pink94
P

pink94

Trung cấp
6/11/18
51
3
8
29
Cám ơn Hong hanh le nhé

hong hanh le

hong hanh le

Cao cấp
6/9/10
373
49
28
ba ria
Không có gì bạn ^_^.

AZ Invoice

AZ Invoice

Chất lượng tạo nên giá trị !
ka ka, có khi nào bạn là nv của nhà cung cấp nào đó ko?

Về nguyên tắc, điều chỉnh hoặc thay thế hóa đơn điện tử và hóa đơn giấy giống nhau.

Đối với Hóa đơn điện tử, khi hóa đơn "số n" khi bị đã bị thay thế => hóa đơn "số n" sẽ bị hủy => khi bạn muốn không thay thế nữa là ko dc.

...

Có gì cần bạn cứ alo bên mình, ko phải cái gì mình cũng chỉ dc.

Trân trọng.

• Like
Reactions: pink94
P

pink94

Trung cấp
6/11/18
51
3
8
29
Cám ơn AZ invoice nhé, làm gì có nhân viên Hóa đơn nào ngơ như mình đâu bạn:)), mình bên pm kế toán hay liên kết với mấy bên cung cấp dịch vụ HDDT nên cũng có tìm hiểu thêm thôi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA