Hóa đơn thuế GTGT

• Thread starter Lê Quỳnh 123
  • Ngày gửi
Lê Quỳnh 123

Lê Quỳnh 123

Sơ cấp
23/11/18
25
1
3
28
Chào anh/ chị
Công ty em có một hóa đơn đầu vào quý 3 tổng giá trị 8 triệu, trên hóa đơn ghi hình thức thanh toán là chuyển khoản nhưng bên công ty em lại thanh toán bằng tiền mặt thì trường hợp này có được chấp nhận không ạ, em có đọc thêm trên mạng nhưng đều liên quan tới hóa đơn đầu ra. Anh chị có ai đã gặp trường hợp như thế này giải đáp giúp em với ạ. Em cảm ơn mọi người nhiều ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hong hanh le

hong hanh le

Cao cấp
6/9/10
373
49
28
ba ria
Muốn chắc chắn chứng từ hơn một chút.
Lấy liên đầu UNC ngân hàng, đè chỗ ghi thanh toán đó, canh cho khéo chút, bổ sung chổ CK -> TM/CK thế là xong.

Lê Quỳnh 123

Lê Quỳnh 123

Sơ cấp
23/11/18
25
1
3
28
Chị ơi, do bên em đã lỡ dùng tk cá nhân chuyển tiền cho bên bán nên hóa đơn mới ghi hình thức chuyển khoản á chị, bây h em chuyển qua thành thanh toán tiền mặt thì có được không chị. Có cách nào cho hợp lý không chị. Em cảm ơn chị.

hong hanh le

hong hanh le

Cao cấp
6/9/10
373
49
28
ba ria
Thanh toán bằng TK cá nhân với số tiền dưới 20tr, là cty mình thanh toán bằng TM rồi.
Số tiền thấp nên không cần điều chỉnh lại tiền thanh toán.
Khách hàng cũng không yêu cầu thì cứ hạch toán bình thường thôi bạn.

Luti Phạm

Luti Phạm

Cao cấp
Dùng TK cá nhân thanh toán đồng nghĩa với hình thức thanh toán bằng tiền mặt bạn nhé. HĐ này giá trị dưới 20tr, bạn thanh toán như vậy cũng được, nếu muốn chắc hơn, bạn đưa HĐ cho người bán rồi nhờ họ /TM thêm ở chỗ hình thức thanh toán là được.

Lê Quỳnh 123

Lê Quỳnh 123

Sơ cấp
23/11/18
25
1
3
28
Em cảm ơn mn nhiều ạ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA