Hóa đơn xăng dầu

• Thread starter Lê Thu Trang
  • Ngày gửi
L

Lê Thu Trang

Cao cấp
26/9/05
325
0
16
Hà Nội
Chào các bạn!
Cho mình hỏi nếu Công ty mình thuê xe ôtô để phục vụ cho công việc nhưng Công ty mình đổ xăng lấy và lấy hóa đơn đỏ mang tên công ty mình thì chi phí đó có được coi là chi phí hợp lý không? và thuế GTGT đầu vào đó có được khấu trừ không?
Các bạn tham vấn cho mình biết với nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
Chào các bạn!
Cho mình hỏi nếu Công ty mình thuê xe ôtô để phục vụ cho công việc nhưng Công ty mình đổ xăng lấy và lấy hóa đơn đỏ mang tên công ty mình thì chi phí đó có được coi là chi phí hợp lý không? và thuế GTGT đầu vào đó có được khấu trừ không?
Các bạn tham vấn cho mình biết với nhé.
Bạn làm hợp đồng trong đó ghi thuê xe nhưng xang dau do bên thuê chịu thì như thế ok và đc khấu trừ thuế

T

Tạ Thị Hồng

Guest
4/10/06
2
0
0
40
Hung yen
Nếu trong hợp đồng thuê xe ô tô có ghi tiền xăng xe do bên thuê trả, thì chi phí xăng dầu được tính là chi phí hợp lý của bên bạn.

S

spring202

Guest
16/9/06
13
0
0
50
Hà Nội
Mình cũng đồng ý với các bạn. Tuy nhiên bạn không nói rõ là thuê xe trong thời hạn bao lâu. Nếu bạn chỉ thuê xe đi đâu đó trong thời gian ngẵn thì bạn nên tính định mức tiêu hao nhé chứ nếu cứ đưa hóa đơn vô tội vạ vào thì vẫn có thể bị gạt chi phí đấy (bởi vì hóa đơn xăng thì rất dễ mua mà). Nếu bên công ty bạn thuê trong dài hạn thì theo mình chắc cũng không bị thuế soi nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA