Excel dành cho Kế toán

• Thread starter Tô Hương kt
  • Ngày gửi
Tô Hương kt

Tô Hương kt

Sơ cấp
2/10/18
27
0
3
27
TP vinh,Nghệ An
Hiện tại công việc của em có khá nhiều thời gian rảnh rỗi, em muốn tận dụng để học rèn luyện kỹ năng excel cho kế toán. Vậy anh chị biết cuốn sách nào hay về excel hoặc trang web nào chỉ giúp em với ạ. Em cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
Y

Yennamthien

Cao cấp
12/6/09
259
26
28
Hà Nội
Bạn cứ lên youtube ý nhiều hướng dẫn excel nhưng bạn nên có một yêu cầu cụ thể rồi tra cứu học hỏi những công thức họ dùng vào bảng của mình thì mới nhớ được chứ học sách thì không làm được đâu.

• Like
Reactions: Tô Hương kt
B

binhnd84

Sơ cấp
26/11/18
5
3
3
chính xác, excel khá rộng nên phải áp vào thực tế dùng đến đâu tra cứu hướng dẫn đến đấy bạn ạ

• Like
Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Kinh nghiệm của mình là làm với excel có trong công việc, cái gì cải tiến được cho nhanh thì ta cải tiền, cái tiến bằng cách gg và youtube. Sau 1 thời gian nhất định sẽ lên level thôi.

Nhưng có 1 lưu ý là muốn tăng excel thì đánh máy phải nhanh nữa nhé. :))

Tô Hương kt

Tô Hương kt

Sơ cấp
2/10/18
27
0
3
27
TP vinh,Nghệ An
DẠ EM CẢM ƠN ANH Ạ, EM ĐÁNH MÁY KHÁ NHANH, CHỈ MUỐN GIỎI EXCEL PHỤC VỤ TỐT CHO CV THÔI Ạ

nguyen.dinh

nguyen.dinh

Người Nhà Quê
12/4/18
316
129
43
TP HCM
Kinh nghiệm của mình:
+ Lôi mấy file excel đang dùng, xem lại những cái nào đang đàm thủ công, cài nào đang chạy chưa vừa ý => vẽ cho nó yêu cầu => lên mạng tìm hiểu hoặc hỏi cách làm .
=> đi từ đơn giản đến phức tạp, khi bạn có thể hoàn chỉnh hoặc vừa ý về file => level của bạn đã lên 1 bậc, chịu khó làm lại vài lần cho quen để lỡ có lỗi biết đường sửa
+ Hỗ trợ , hướng dẫn các bạn yếu hơn mình: đây là 1 cách để ghi nhớ, cái gì ko đụng tới lâu dễ quên lắm
+ Học phím tắt: hệ thống phím tắt rất quan trọng, giúp bạn thao tác nhanh hơn. nếu bạn có thể nhớ 70-80% phím tắt thì good ;)
+ Xem cách người khác giải quyết vấn đề: mấy group, 4rum nhiều người hỏi về excel lắm, chịu khó xem câu hỏi, câu tloi của các tv khác và tự làm theo, biết đâu sau này gặp ^^

Tô Hương kt

Tô Hương kt

Sơ cấp
2/10/18
27
0
3
27
TP vinh,Nghệ An
Em thấy trên mạng có mấy khóa học online kế toán trên excel khá hay, em có nên mua về sử dụng không ạ. em cảm ơn

nguyen.dinh

nguyen.dinh

Người Nhà Quê
12/4/18
316
129
43
TP HCM
nếu có điều kiện và thời gian thì cũng nên học, nhưngnhư mình nói đó, học mấy cái này phải đi đôi với hành ^^,
Dùng chính dữ liệu của mình đang có để thực hành nhiều nhiều chút, biết đâu tìm ra được cái mới hay ho, cải thiện CV theo hướng thích cực hơn, hihi

Y

Yennamthien

Cao cấp
12/6/09
259
26
28
Hà Nội
Cái này thì tùy thôi vì mua về không khác tự đọc sách cả chỉ khác họ dạy bằng hình ảnh thôi, bạn nên tự học tự làm theo yêu cầu của mình rồi tham khảo thì nhớ lâu hơn, hoặc cần gì thì tìm một người giỏi excel hướng dẫn cái đấy rồi phân tích cách làm của họ áp dụng cho những lần sau.

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Bạn có thể tham khảo các kiến thức về excel ở Https://www.blogexcel.com/
Còn nếu muốn mua khóa học có thể xem qua bài viết ở trên Blog.
Nhưng mà thực sự khuyên bạn không cần thiết mua khóa học đâu, bạn chắc chắn biết căn bản rồi, chỉ việc chịu khó tự học là được. Thủ thuật thì khi làm sẽ biết dần dần, chịu khó học hàm excel cho vững vào là được.

• Like

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA