Xin mọi người giúp đỡ

• Thread starter Dongnguyen249
  • Ngày gửi
Dongnguyen249

Dongnguyen249

Sơ cấp
7/12/18
3
0
1
33
Chuyện là công ty e đã đóng mst từ 2011 tới giờ, vậy giờ em muốn mở mst để hoạt đông trợ lại e phải đóng bao nhiêu tiền thuế? Xin trả lời thêm từ sau khi đóng mst e k khai báo gì.8AF606D4-D54E-4284-868C-69C16807D488.jpeg

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Bạn chỉ việc lên cơ quan thuế, vào đội kê khai hỏi...không bị gì khi hỏi nha. Bên đó sẽ cho bạn biết tổng số thuế phải đóng.

• Like
Reactions: Dongnguyen249
Dongnguyen249

Dongnguyen249

Sơ cấp
7/12/18
3
0
1
33
Vâng e cảm ơn, e chỉ sợ lên họ giữ m lại để truy thu thuế. Vậy có cách nào tính đc số tiền cần phải nộp mà k cần lên CCT ko a?

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Trả lời bình thường bạn,cơ quan thuế không có giữ lại vì bạn đâu phải chủ DN, nhiều khi bạn được ủy quyền lên để hỏi thôi. Nhiều trường hợp còn phức tạp hơn của bạn mà thuế còn ko giữ lại

Chào bạn, mình thấy trạng thái 03 đúng ko ạ, cty bạn muốn hoạt động lại thì lên CCT quản lý cty mình vô bộ phận tuyên truyền hỗ trợ nộp hồ sơ trước làm thủ tục mở mã số thuế, trước khi lên bạn có thể alo trước để chuẩn bị hồ sơ các thứ cần thiết, từ đó đến nay đã triển khai và thay đổi nhiều hình thức khai thuế nộp thuế lắm ạ, họ sẽ hướng dẫn tiếp các phòng ban để bạn hoàn thành thủ tục, chúc cty bạn hoạt động lại gặp nhiều thành công ạ!

• Like
Reactions: Dongnguyen249
Dongnguyen249

Dongnguyen249

Sơ cấp
7/12/18
3
0
1
33
e chỉ muốn hỏi số tiền cần phải nộp liệu ng.ta có trả lời hay giữ e lại để truy thu thuế k a?

Chào bạn, nếu bạn không muốn lên thuế thì mình alo cho họ nhờ họ kiểm tra, còn tính thì dù bạn có tính được cũng chưa chắc đã khớp với số liệu bên thuế đâu, vì thuế hàng năm, tiền phạt + chậm nộp nữa, bạn hỏi trực tiếp cán bộ quản lý luôn ạ, còn bạn không chịu alo thì mai mốt họ cũng hẹn bạn lên thuế làm hồ sơ thôi à, thà mất công 1 lần thôi bạn nhé. Chúc bạn thành công ạ!

Mai Huong

Mai Huong

Trung cấp
31/10/14
57
40
18
Trước hết bạn sẽ bị phạt nộp chậm tờ khai GTGT và quyết toán, tổng số phạt này tầm 7-8 triệu, không kể số lượng tờ khai và quyết toán. Sau đó họ sẽ tra xem bên bạn có nợ thuế gì nữa không, nếu nợ thì nộp bổ sung và thêm phạt chậm nộp nữa!

Mai Huong

Mai Huong

Trung cấp
31/10/14
57
40
18
Trước hết bạn sẽ bị phạt nộp chậm tờ khai GTGT và quyết toán, tổng số phạt này tầm 7-8 triệu, không kể số lượng tờ khai và quyết toán. Sau đó họ sẽ tra xem bên bạn có nợ thuế gì nữa không, nếu nợ thì nộp bổ sung và thêm phạt chậm nộp nữa!

N

Nghi_khac

Sơ cấp
20/11/18
2
0
3
47
thegioidogiadung.com.vn
Bạn lên đội thuế chỗ bạn đăng ký.
- Nếu bạn muốn dkkd chỗ quận/huyện khác. Thì xin đóng mst, tra ra bạn phải truy thu bao nhiêu. nếu phạt, thì là phạt thêm 700k
- Nếu bạn vẫn ở chỗ đó. Thì xin mở lại, tiền đóng chắc vẫn thế
- Nếu bạn đã đóng mst, nộp đầy đủ rồi. Thì chỉ cần khai xin mở lại,mst ở đâu cũng vẫn là mst đó thôi, ko thay đổi gì
GL

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA