Chi phí đăng ký Hosting ở nước ngoài.

• Thread starter Đậu Dũng
  • Ngày gửi
Đ

Đậu Dũng

Guest
24/8/06
13
0
0
40
Đà Lạt
Công ty mình làm về website, mình đang phải chuẩn bị làm thủ tục mua hosting (không gian lưu trữ cho website) với một công ty nước ngoài (công ty này mình chỉ biết thông qua mạng Internet và thanh toán qua visa card) khi thanh toán thì chẳng có chứng từ gì cả, giờ mình muốn đưa vào chi phí hợp lệ của công ty (vì số tiền tương đối lớn) mà không có hóa đơn, chứng từ hay cái gì đại loại như thế. Mình không biết khoản chi này thì hợp thức hóa như thế nào? Có bạn nào đã gặp trường hợp này giúp mình với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

Mugnus 2.5

Guest
6/6/07
11
0
0
559 Kim Nguu - HN
Vậy thủ tục mua hosting của bạn là những cái gì? Bên kia phải đồng ý bán thì bạn mới mua được chứ! và người ta cũng phải thông báo với bạn là giá bao nhiêu, thuế như thế nào... rồi bạn mới QD mua, thanh toán = visa card thì cũng có giấy báo của ngân hàng mà, bạn lưu chứng từ đó và các chứng từ khác liên quan. Thế là ổn rồi!

Đ

Đậu Dũng

Guest
24/8/06
13
0
0
40
Đà Lạt
Toàn bộ thủ tục và giấy tờ đều làm trên mạng hết, bên cung cấp dịch vụ Hosting niêm yết giá trên website của họ mình xem xét thấy hợp lý thì mới mua. Khi thanh toán bằng Visa card thì chỉ có lệnh chuyển tiền cho một tài khoản nào đó làm sao xác định thông tin được, liệu chỉ có giấy báo của ngân hàng thì có đủ chứng từ cho cơ quan thuế xác nhận và đồng ý không? Mình thấy khó khăn vì tất cả ở đây toàn là những thứ 'vô hình' không à.

P

phuongchau234

Guest
1/9/04
24
0
0
42
Ha Noi
Tại sao bạn ko hỏi trực tiếp người quản lý thuế bên bạn về vấn đề này nhỉ? Có thể bạn sẽ được hướng dẫn chi tiết hơn và chính xác nhất.Bên công ty mình thì mua lại trang web của 1 cá nhân người nước ngoài. Toàn bộ chi phí phải chấp nhận loại ra ngoài chi phí của công ty vì không có bất cứ cơ sở nào để ghi nhận ngoài những mail thôi.

M

Minh Quân

User đã bị cấm truy cập
2/1/07
41
0
6
Earthly Paradise
Toàn bộ thủ tục và giấy tờ đều làm trên mạng hết, bên cung cấp dịch vụ Hosting niêm yết giá trên website của họ mình xem xét thấy hợp lý thì mới mua. Khi thanh toán bằng Visa card thì chỉ có lệnh chuyển tiền cho một tài khoản nào đó làm sao xác định thông tin được, liệu chỉ có giấy báo của ngân hàng thì có đủ chứng từ cho cơ quan thuế xác nhận và đồng ý không? Mình thấy khó khăn vì tất cả ở đây toàn là những thứ 'vô hình' không à.

Bạn à, cho dù là tất cả đều làm trên mạng nhưng mà đối tác phía bên kia phải cung cấp contract & invoice cho bạn chứ. Làm ăn mà cứ khơi khơi thế thì biết bố ai được. Không vần phải nói tới thuế, nếu lỡ như bên bạn gặp sự cố thì nắm áo ai kiu????? (nhẹ dạ quá !!! nhẹ hơn cả dạ dày con .... kiến).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA