Có cách nào để không bị làm giả hóa đơn điện tử?

• Thread starter Ngoc Diep Ha
  • Ngày gửi
N

Ngoc Diep Ha

Sơ cấp
8/12/18
10
1
3
28
Mong các bác bớt chút thời gian cho em ý kiến ạ..
Bên công ty em chuẩn bị phát hành hóa đơn điện tử vào tháng 1/2019 tới. Bên em làm về mảng Điện.. Em đang vướng 1 vấn đề là: Như ở xăng dầu, mình đi mua xăng, họ mới cho mình Mã để về tra cứu rồi in hóa đơn. Nhưng Bên Điện lực em thì phải in Giấy biên nhận ra để cho nhân viên đi thu tiền điện. Nhưng sẽ có trường hợp người ta in hóa đơn giả y như hóa đơn điện tử của mình và kêu là nộp tiền rồi. Thì không biết các bác có cách nào để không bị làm giả hóa đơn không ạ.. Help me !!!

• Like
Reactions: Thanh Nam
Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Giỡn hoài, đâu có đơn giản vậy bạn, làm giả chứng từ mà trên hệ thống không trừ, về công ty đối chiếu là mang tội giả mạo giấy tờ biểu mẫu cơ quan nhà nước. Không có ai làm vậy đâu.

N

Ngoc Diep Ha

Sơ cấp
8/12/18
10
1
3
28
Vâng ạ, tại bên em chưa bắt tay vào làm nên chưa biết sẽ phát sinh những gì ạ.. Nhưng có vẻ như hóa đơn điện tử không hợp với nghề của bọn em ạ.. hè

A

Anhnguyen712

Sơ cấp
7/11/18
32
3
8
31
Ở công ty điện lực nếu thu ngân của công ty đi thu họ mang máy theo thì khi thu được tiền sẽ in hóa đơn luôn là nó tự trừ tiền của khách trên hệ thống còn có 1 số trường hợp thuê người ngoài thu thì họ in giấy thông báo để làm căn cứ thu tiền điện sau đó giữa ng thu ngoài và nv thu ngân sẽ đối chiếu nhau xem những trường hợp nào chưa thu , sau đó nv thu ngân vẫn phải chấm lại trên máy và in hóa đơn ra ( vì lúc trước chỉ là in thông báo mà thôi , mà thông báo thì in thoải mái sẽ k trừ công nợ của khách ) . Thế nên chỉ cần đối chiếu lại như a/c ở trên nói là ra ngay !

• Like
Reactions: Ngoc Diep Ha
N

Ngoc Diep Ha

Sơ cấp
8/12/18
10
1
3
28
Bên em chưa hiện đại như điện lực. em chỉ mới mua gói 20.000 hóa đơn điện tử của Viettel. Sẽ in giấy biên nhận cho nhân viên đi thu chứ chưa có đồng bộ hệ thống như của điện lức, ai nộp thì chấm vào hệ thống ạ. hề

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Mấy chú cứ đùa

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA