Cách xử lí số tiền từ công ty A sang tài khoản công ty không chứng minh được đầu vào

• Thread starter duytienuit
  • Ngày gửi
D

duytienuit

Sơ cấp
12/12/10
4
0
1
HCM
Chào mọi người!
Bên mình làm việc với công ty kia đã hơn 2 năm, nhưng do sự cố bên mình muốn làm thủ tục giải thể công ty mình trong thời gian sắp tới, mình cũng đã thông báo cho công ty đối tác là ngừng chuyển tiền vào tài khoản công ty. Thế nhưng họ lại chuyển 2 lần: 1 lần 23 triệu, 1 lần 24 triệu trong tháng 11 và tháng 12. Bây giờ có cách nào để mình xử lí số tiền bên công ty đối tác lỡ chuyển khoản vào không mọi người!
Mong mọi người giúp đỡ, vì bên mình là startup không có thuê riêng kế toán :(
Chân thành cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Chuyển trả lại kèm biên bản xác nhận của 2 bên trong trường hợp bán muốn trả lại.
Viết hóa đơn đầu ra khớp với số ck, làm thêm hợp đồng, biên bản thanh lý của số tiền CK.

D

duytienuit

Sơ cấp
12/12/10
4
0
1
HCM
Chào bạn!
Cảm ơn bạn đã giải đáp cho mình hỏi thêm trong trường hợp bên A, không thể nhận lại số tiền đã chuyển khoản, mình có thể xử lí bằng cách ck sang tài khoản cá nhân đúng bằng số tiền trên đó, rồi làm hóa đơn đầu ra khớp số tiên đó được không

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Đc chứ bạn. Chuẩn bị thêm hd và biên bản thành lý để hoàn thiện lý do

nguyen.dinh

nguyen.dinh

Người Nhà Quê
12/4/18
316
129
43
TP HCM
Cho mình hỏi lý do mà bên khách hàng không thể nhận lại số tiền chuyển nhầm được ko ?? chưa gặp th này nên thấy hơi lạ ^^
Việc khách chuyển nhầm vào tk, rồi bạn trả lại qua tk cá nhân, mặc dù bạn có xuất hóa đơn cho khách đúng số tiền, thì cái khoản chuyển qua tk cá nhân bạn sẽ đưa vào khoản gì ??. ( trừ trường hợp bạn dùng tk cá nhân để chuyển qua tk cá nhân của khách, cái này thì ko cần bàn ) :D:D
Cẩn tắc vô áy náy ^^

D

duytienuit

Sơ cấp
12/12/10
4
0
1
HCM
Cái này không phải chuyển nhầm, đối tác họ không hỗ trợ chuyển hoàn lại số tiền họ đã chuyển, nên giờ mình không biết giải trình sao với bên thuế.

D

duytienuit

Sơ cấp
12/12/10
4
0
1
HCM
Cái này không phải chuyển nhầm, đối tác họ không hỗ trợ chuyển hoàn lại số tiền họ đã chuyển, nên giờ mình không biết giải trình sao với bên thuế.

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Về cơ bản nó là thu nhập của công ty, bạn chỉ cần hợp thức hóa thu nhập là được. Bạn có thu được tiền hay không thuế chưa để ý lắm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA