hạch toán thi công, lắp đặt thang máy

• Thread starter hoacotu0792
  • Ngày gửi
H

hoacotu0792

Cao cấp
2/6/16
348
12
18
31
mọi người cho em hỏi bên em nhập thang máy về lắp đặt cho khách hàng. Giá trị hợp đồng đã bao gồm công lắp đặt. Hiện tại bên em đã đưa thang máy về công trình và làm biên bản nghiệm thu với khách hàng. Hóa đơn nhà cung cấp xuất cho bên em là 90% giá trị hợp đồng và đầu ra em cũng xuất 90% giá trị hợp đồng. vậy em phải hạch toán như thế nào mới đúng ạ? Em cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HoangmiuTGG

Sơ cấp
23/11/18
33
9
8
29
Này không hợp lý. Hóa đơn đầu vào giá trị bao nhiêu thì bạn đã hạch toán vào Nợ 62x9154). Có 331 theo từng công trình.
Còn giá trị bạn xuất hóa đơn ra căn cứ vào khối lượng nghiệm thu của bên bạn và khách hàng để hạch toán đúng doanh thu chứ Nợ 131/ Có 511

H

hoacotu0792

Cao cấp
2/6/16
348
12
18
31
Nợ 62x9154 là cái gì ạ? tức là bên mình ký hợp đồng đầu vào thanh toán theo từng khối lượng hoàn thành và đầu ra cũng vậy. Hiện tại thang máy mới về đến công trình chứ chưa tiến hành lặp đặt. đây là công trình đầu tiên bên mình thực hiện nên mình chưa biết hạch toán như thế nào cả.

P

Phạm Phương Thảo2210

Sơ cấp
15/5/21
2
0
1
36
mọi người cho em hỏi bên em nhập thang máy về lắp đặt cho khách hàng. Giá trị hợp đồng đã bao gồm công lắp đặt. Hiện tại bên em đã đưa thang máy về công trình và làm biên bản nghiệm thu với khách hàng. Hóa đơn nhà cung cấp xuất cho bên em là 90% giá trị hợp đồng và đầu ra em cũng xuất 90% giá trị hợp đồng. vậy em phải hạch toán như thế nào mới đúng ạ? Em cảm ơn.
Chào bạn, giờ bạn còn làm kế toán cho công ty lắp đặt thang máy không? Mình mới vào làm cho lĩnh vực này. Nếu bạn còn làm thì mình có thể thảo luận để cùng học hỏi nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA