LƯƠNG NHÂN VIÊN KINH DOANH

• Thread starter Đỗ Thúy
  • Ngày gửi
Đỗ Thúy

Đỗ Thúy

Sơ cấp
27/12/18
2
0
1
32
Chào cả nhà
Cho em hỏi chút, nhân viên kinh doanh bên em có hoa hông khá cao, nên Sếp đang để mức lương cứng thấp hơn lương tối thiểu, vậy khi xây dựng thang bảng lương em phải làm thế nào để hợp lý hóa ạ? Và khi đóng bảo hiểm thì làm thế nào ạ? Mong các anh chị cho em xin ít kinh nghiệm. Em xin cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyen.dinh

nguyen.dinh

Người Nhà Quê
12/4/18
316
129
43
TP HCM
Ký HĐLĐ rồi thì lương cứng Thấp hơn mức tối thiểu thì có xây dựng kiểu gì cũng...ăn phạt, Nhân viên KD thì đã qua đào tạo, lướng cứng ít nhất cũng phải cao hơn lương tối thiểu 7% => chớ có dại trả thấp hơn. Trừ khi đó là hợp đồng cộng tác viên ( dạng hợp đồng dịch vụ )
:D:D

T

Thuận Hưng

Sơ cấp
24/5/17
29
4
3
32
Mức lương tối thiểu trong thang bảng lương ít nhất phải bằng mức lương tối thiểu vùng rôi, nên là không được phép trả lương thấp hơn lương tối thiểu nhà nước quy định đâu nha bạn. chắc chắn sẽ bị phạt đó ạ.

H

hangtt81

Guest
Hi, mấy bạn tư vấn rất chuẩn, e cần nói rõ để sếp hiểu, về căn bản thuế ko quan tâm đến việc lương thỏa thuận của doanh nghiệp với người lao động nhưng bên bảo hiểm thì khác, để thấp hơn lương tối thiểu thì ngay từ vòng gửi thang bảng lương em đã mắc rồi. Thân

A

anhminh1234

Sơ cấp
3/1/19
13
5
3
41
Nghe nói bây giờ bên bảo hiểm được trao thêm nhiều quyền lắm.

Đỗ Thúy

Đỗ Thúy

Sơ cấp
27/12/18
2
0
1
32
dạ em cám ơn sự hỗ trợ của tất cả các anh/chị ạ

B

binhnd84

Sơ cấp