Hóa đơn viết sai

• Thread starter windwinters
  • Ngày gửi
W

windwinters

Sơ cấp
11/10/16
5
0
1
34
Em xin chào mọi người. Mong mọi người tư vấn cho em trường hợp này ạ :
- Hôm 24/12 sếp em có gọi về xuất 1 lô hàng cho khách và viết hóa đơn thu tiền về. Em đã xuất hóa đơn ngày 24 xé giao sếp đem đi. Nhưng sếp quên luôn.
- Đến hôm nay 27/12, em mới phát hiện là xuất sai đơn giá (giá đúng thấp hơn). Có nhờ khách ký giúp biên bản thu hồi hóa đơn để xuất lại hóa đơn khác nhưng khách ko đồng ý vì khách ko hề giữ hdon ngày 24/12 vì thực tế hd đó sếp e vẫn cầm.
- ngày 25/12 e cũng xuất 1 hd cho khách lẻ rồi. Ko xuất ngày 24/12 dc nữa. Giờ e định lập 1 biên bản nội bộ hủy hóa đơn nêu rõ lý do, kẹp 3 liên với nhau và xuất lại hd ngày 27. Không biết như vậy thuế có chấp nhận ko?
Mong mọi người tư vấn giúp em.Em cám ơn ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Trước tiên bạn hỏi khách là xuất hóa đơn ngày 27 được không cho đơn giản. Nếu khách ko đồng ý thì bạn làm biên bản thu hồi hóa đơn, cầm cái biên bản với hóa đơn viết sai qua cho người ta coi. Oki thì ký vào và lấy hóa đơn về xuất hóa đơn mới.

W

windwinters

Sơ cấp
11/10/16
5
0
1
34
Hóa đơn mới vẫn xuất ngày 27 dc bạn ơi. Nhưng khách ko chịu ký vào biên bản thu hồi hóa đơn sai, "thực tế hóa đơn kia tôi ko cầm vì sao tôi phải ký"- khách này hơi khó tính. Nên mình chưa biết giải quyết ntn cho hợp lý.
Cám ơn bạn đã quan tâm bài viết. Chúc bạn ngày mới vui vẻ!

Châu Nguyễn24

Châu Nguyễn24

Trung cấp
10/12/18
151
25
18
32
thứ nhất bạn lấy hoá đơn sếp bạn đang giữ rồi kèm với biên bản thu hồi hoá đơn qua cho bên khách xem ( Do họ cũng chưa thấy hoá đơn kia sai như thế nào mà bạn kêu ngta ký thì cũng khó)
Thuyết phục họ ký vào biên bản thu hồi hoá đơn do viết sai giá, nếu giá đúng thấp hơn hoá đơn thì nếu thu hồi và viết lại hoá đơn mới với giá đúng thí họ nên mừng mới đúng chứ ta
Vì nếu giữ hoá đơn cũ đó thì chi phí họ bỏ ra nhiều hơn so với nếu tính giá đúng mà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA