Nộp tờ khai lệ phí môn bài .

• Thread starter Anhnguyen712
  • Ngày gửi
A

Anhnguyen712

Sơ cấp
7/11/18
32
3
8
31
Anh chị cho e hỏi .công ty e có 1 địa điểm kinh doanh thành lập từ ngày 3.12.2018 đã nộp lệ phí môn bài nhưng chưa nộp tờ khai vậy giờ xử lý như thế nào để mức phạt thấp nhất ạ ? e cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trueheaven

Sơ cấp
10/4/14
4
1
3
33
Hà Nội
Cho mình hỏi ké luôn với. Năm 2018 Công ty mình có mở thêm 1 địa điểm kinh doanh, đã khai và nộp thuế môn bài. Vậy cuối năm 2018 hoặc đầu năm 2019 có phải làm thêm tờ khai thuế môn bài không? Mình cảm ơn.

"Nếu doanh nghiệp trong năm hoạt động có sự thay đổi trong vốn điều lệ hay thay đổi số lượng chi nhánh trong công ty làm tăng/giảm thuế môn bài thì phải nộp tờ khai thuế môn bài chậm nhất là ngày 31/12 của năm thay đổi cũng như hạn chót nộp tiền lệ phí môn bài là vào ngày 31/01."

Mình thấy 1 số trang có dẫn đoạn trên nói là thay đổi số lượng chi nhánh làm tăng/giảm thuế môn bài cũng phải khai. Tuy nhiên, tìm trong nghị định và thông tư đều không nói, không biết có đúng không? Nếu đúng thì xử lý thế nào cho êm nhất ạ, vì lỡ qua mấy ngày mất rồi. Và quy định trên nằm ở đâu nhỉ?

chào anh chị, theo em mình nên điện thoại đội kê khai hay đến mang bản cứng lệ phí môn bài lên vào gặp anh chị đội kê khai hỏi thử xem sao, thường thì đóng lùi ngày đối với hồ sơ đến là sai, hay tờ khai nộp qua mạng lỗi mà bên anh chị không để ý, thử hỏi nhỏ xem sao, nếu vi phạm lần đầu và không nghiêm trọng lắm chắc họ cũng không làm khó mình đâu, hiện nay cơ quan thuế đều hỗ trợ người nộp thuế giải quyết khó khăn nên anh chị có thể tham khảo cách em nhé, qua được gì thì qua để cả năm suôn sẻ ạ!

A

Anhnguyen712

Sơ cấp
7/11/18
32
3
8
31
e cảm ơn ạ