Mỗi tuần một chuyên đề

Hàng hóa hao hụt sẽ thể hiện thế nào trên chứng từ?

• Thread starter xuro3
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
xuro3

xuro3

lẩn thẩn
16/11/05
154
0
16
Hà Nội
vậy thế cho mình hỏi số lượng hàng hóa hao hụt thì mình tính sao trên giấy tờ chứng từ. Mà hao hụt này bắt buộc sẽ phải phát sinh mỗi khi bán hàng (đặc thù ngành hàng bên mình bán ra mà).
và những hàng hóa mình xuất ra cho nhân viên thực tập và học việc thì ghi sao trên chứng từ nữa (ví dụ như xuất kiện vải cho nhân viên học cắt may chẳng hạn - ví dụ thế thôi chứ mình ko có kinh doanh gì liên quan đến cắt may)

Khóa học Quản trị dòng tiền
ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
vậy thế cho mình hỏi số lượng hàng hóa hao hụt thì mình tính sao trên giấy tờ chứng từ. Mà hao hụt này bắt buộc sẽ phải phát sinh mỗi khi bán hàng (đặc thù ngành hàng bên mình bán ra mà).
và những hàng hóa mình xuất ra cho nhân viên thực tập và học việc thì ghi sao trên chứng từ nữa (ví dụ như xuất kiện vải cho nhân viên học cắt may chẳng hạn - ví dụ thế thôi chứ mình ko có kinh doanh gì liên quan đến cắt may)
Phần hao hụt đó bạn hạch toán vào 138 sau đó kết chuyển sang giá vốn.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bên bạn, ngành hàng đặc thù là gì thế ạ? Hao hụt sẽ nhìn thấy được nếu viết phiếu xuất kho ra cho đúng phần thiếu hụt ấy.

Bạn đều phải xuất hóa đơn GTGT.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA