KIỂM TOÁN - NGOẠI NGỮ - KỸ NĂNG MỀM

• Thread starter NgôNguyênThảo
  • Ngày gửi
NgôNguyênThảo

NgôNguyênThảo

Sơ cấp
16/1/19
1
0
1
25
Hiện tại em đang là sinh viên năm 2 ngành kiểm toán, em muốn tham khảo mọi người liệu ngành kiểm toán cần ngoại ngữ gì? Vì em đã đọc viết khá tiếng anh, đang luyện giao tiếp, còn tiếng Hàn thì đã học được 9 tháng tầm TOPIK 2. Bây giờ em đang rất phân vân, em muốn khi mình ra trường có thể giao tiếp tiếng anh và trong thời gian đại học còn lại có thể đi làm parttime một số việc để trải nghiệm cũng như có thêm kinh nghiệm cho bản thân, rèn luyện tác phong làm việc và làm quen vs môi trường công ty. Nhưng để vừa học chuyên ngành, vừa học tiếng anh, vừa học tiếng Hàn và vừa đi làm partime là quá sức đối với em. Vì vậy em phải lựa chọn và sắp xếp thứ tự ưu tiên nếu không cái gì cũng biết nhưng lại không giỏi cái nào. Nếu học cả 2 ngoại ngữ mà không đi làm thì em sợ khi ra trường mình chỉ là con mọt sách, ngu ngu ngơ ngơ, người ta bảo kiểm toán đa số là làm báo cáo, tiếp xúc với con số, nhưng em lại thấy nghề kiểm toán là nghề luôn luôn phải làm việc với khách hàng nên kĩ năng mềm cũng vô cùng quan trọng. Mà nếu tạm dừng tiếng Hàn thì thứ nhất là 9 tháng không hề ngắn, nhưng nghỉ là sẽ quên ngay, hai là một khi đã nghỉ rất khó tiếp tục học lại, thời sinh viên còn không học nổi thì sao lúc đi làm 8-10h/ ngày học nổi, thứ 3 là nếu giỏi tiếng Hàn thì làm kế toán hay công việc văn phòng gì đó cho công ty Hàn Quốc lương rất ok mà lại đỡ vất vả hơn làm kiểm

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA