THANH TOÁN TIỀN HÀNG TỪ TÀI KHOẢN CÔNG TY QUA INTERNET BANKING

• Thread starter thuongdan
  • Ngày gửi
T

thuongdan

Cao cấp
23/4/15
1,102
61
48
32
Dạ em chào anh (chị).. Dạ anh (chị) cho em hỏi khi thanh toán từ tài khoản công ty qua tài khoản nhà cung cấp bên em sử dụng Internet Banking thì để chuyển khoản cho nhanh mà không sử dụng ỦY NHIỆM CHI thì có dược chấp nhận không ạ.. Nếu được thì cho em hỏi chứng từ lúc đó không có ỦY NHIỆM CHI mà chỉ có sổ phụ cuối tháng thể hiện thì chứng từ đã đầy đủ chưa ạ.. Em cám ơn nhiều ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyen.dinh

nguyen.dinh

Người Nhà Quê
12/4/18
316
129
43
TP HCM
Được
Khi hoàn tất chuyển khoản thi in luôn cái giao dịch ấy ra để tiện theo dõi, cuối tháng lên NH lấy sổ phụ về lưu là xong
À, đừng hỏi thông tư, nghị định hay văn bản... nhé, cái là là hình thức giao dịch của NH thay cho làm UNC thủ công, đã được chấp nhận rồi

• Like
Reactions: thuongdan
T

thuongdan

Cao cấp
23/4/15
1,102
61
48
32
@nguyen.dinh Dạ em cám ơn nhiều.. Dạ cho em hỏi có văn bản nào nói về vấn đề này không ạ "đã được chấp nhận rồi" hahhahaaha. hehe Em cám ơn.

theanhst92

theanhst92

Cao cấp
26/6/15
253
27
28
31
Luật chỉ yêu cầu chuyển khoản đối với 20 triệu chứ đâu yêu cầu chuyển khoản theo hình thức nào. Chỉ cần có chứng từ chứng minh thanh toán qua ngân hangd là được

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Bạn chuyển khoản như vậy là oki rồi, chỉ quy định là chuyển khoản trên 20tr chứ có quy định theo hình thức viết tay hay online đâu. Ta chỉ không làm những gì luật pháp cấm, không cấm thì đương nhiên là được làm, khỏi phải lăn tăn nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA