Cấp biên lai thuế, chứng từ khấu trừ thuế cho người có nhu cầu

• Thread starter ketoanmetmoi
  • Ngày gửi
K

ketoanmetmoi

Guest
10/9/06
12
0
0
Hanoi
“- Cấp biên lai thuế thu nhập cho cá nhân có nhu cầu cấp biên lai và cấp chứng từ khấu trừ thuế thu nhập cho cá nhân để xác nhận số tiền thuế thu nhập mà cơ quan chi trả đã thực hiện khấu trừ. Cơ quan chi trả thu nhập làm đơn gửi cơ quan thuế đề nghị cấp biên lai thuế, chứng từ khấu trừ thuế theo mẫu số 07/TNCN ban hành kèm theo Thông tư này; thực hiện báo cáo việc sử dụng biên lai, chứng từ hàng tháng với cơ quan thuế theo chế độ qui định về quản lý biên lai, ấn chỉ thuế."

Em đọc thông tư 12 thấy có đoạn này. Cơ quan em có trả thù lao cho mấy bác hđqt. Chẳng biết mấy bác này có nhu cầu ko các bác nhỉ?

Mong các bác chỉ giáo, cuối năm các bác ấy gõ đầu là em toi.

Thanks các bác nhìu!

Khóa học Quản trị dòng tiền
MPI of VN

MPI of VN

Trung cấp
12/3/07
145
0
0
Hanoi
Theo hướng dẫn tại công văn 4973 TC/CST của Bộ tài chính, khoản thù lao HDQT thực hiện khấu trừ 10%. Như vậy bạn không cần biên lai tạm nộp để quyết toán nữa. Nếu cần văn bản, bạn email cho mình nhé hoặc on Skype, YM.

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
“... Cơ quan chi trả thu nhập làm đơn gửi cơ quan thuế đề nghị cấp biên lai thuế, chứng từ khấu trừ thuế theo mẫu số 07/TNCN ban hành kèm theo Thông tư này; thực hiện báo cáo việc sử dụng biên lai, chứng từ hàng tháng với cơ quan thuế theo chế độ qui định về quản lý biên lai, ấn chỉ thuế."

Thanks các bác nhìu!

Theo mình thà làm dư còn hơn là thiếu. Cái gì chứ với các bác thuế mà thiếu là mệt mỏi đó.
Bạn nào co cái mẫu 07/TNCN gởi đường link cho mình với. Tìm hoài chẳng thấy.
Hoặc email giúp mình địa chỉ dqthehoang@yahoo.com
Xin cám ơn.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
ketoanmetmoi nói:
Cơ quan em có trả thù lao cho mấy bác hđqt. Chẳng biết mấy bác này có nhu cầu ko các bác nhỉ?
Muốn biết có nhu cầu hay không, hàng tháng bác cứ thu đều tiền thuế TNCN của các bác ấy mà các bác ấy không kêu ca gì, thản nhiên như không thì thôi... khỏi! Vì chắc các bác ấy giàu, cũng chả thèm để ý mấy đồng thuế TNCN.

Còn nếu bác lo lắng, thì thôi bác mua đi còn gì? Mua lấy cái sự yên tâm.

The Hoang nói:
Bạn nào co cái mẫu 07/TNCN gởi đường link cho mình với. Tìm hoài chẳng thấy.
Bác làm sao thấy được khi mà tìm hoài trong Thông tư 12/2005/TT-BTC? Mời bác nhòm vào và lấy mẫu trong Thông tư 81/2004/TT-BTC.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA