KHAI THUẾ TẠM TÍNH THU NHẬP CÁ NHÂN

• Thread starter thuongdan
  • Ngày gửi
T

thuongdan

Cao cấp
23/4/15
1,102
61
48
32
Dạ em chào anh (chị). Dạ anh (chị) cho em hỏi bên em thuộc diện khai thuế tạm tính theo Quý (05KK_TNCN). Ví dụ tháng 01 năm 2019 bên có phát sinh thêm lương tháng 13 nên thuế TNCN tháng đó sẽ khấu trừ cao nhưng vì khai thuế tạm tính theo quý em sẽ em tổng hợp lương 3 tháng (tháng 1,2,3) lại thì không phát sinh thuế TNCN vậy tháng đó em có khấu trừ thuế TNCN không ạ.. Em cám ơn nhiều ạ..
Ví dụ: lương 3 tháng (1,2,3) mỗi tháng 6 triệu tổng cộng 18 triệu + lương tháng 13 là 6 triệu tổng là 24 triệu không phát sinh thuế thu nhập cá nhân theo quý vì khai theo quý còn nên khai theo tháng là phát sinh thuế TNCN đúng không ạ.. Em cám ơn ạ

• Like
Reactions: hoang lao ta
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuongdan

Cao cấp
23/4/15
1,102
61
48
32
@hoang lao ta Dạ em cám ơn.. Dạ anh cho em hỏi có công văn nào nào chi tiết cái này không ạ.. Vì đang tháng thưởng lương tháng 13 vào tháng 1 em sợ khấu trừ thuế TNCN của NLĐ rồi sau này hoàn thuế TNCN lại mệt nữa.. Em cám ơn

hoang lao ta

hoang lao ta

Cao cấp
15/9/07
372
178
43
thanh pho hoc chi minh
cái này anh không có em. Do em nộp báo cáo theo quý, tổng trong quý không đến mức đóng thì đương nhiên không phải đóng. Đó là đương nhiên mà.

• Like
Reactions: thuongdan
T

thuongdan

Cao cấp
23/4/15
1,102
61
48
32
@hoang lao ta Xem giúp em với

T

thuongdan

Cao cấp
23/4/15
1,102
61
48
32
@hoang lao ta Dạ em cám ơn anh ạ. Vậy là khai theo quý nếu có 1 tháng phát sinh thuế TNCN nhưng tổng 3 tháng đó (quý) công lại thì không phát sinh thuế TNCN thì không khấu trừ.. Em cám ơn nhiều ạ