HỌC LẠI KẾ TOÁN

N

nguyennhung245

Sơ cấp
12/7/14
10
2
3
35
vinh phuc
Kính gửi các anh chị đang tham gia trong Webketoan ạ! Em đã từng là thành viên trong Web mình từ lâu nhưng vì 1 thời gian dài em ko làm trong nghề nên gần như quên hết ạ! Bây h em muốn quay lại và đang đi làm kế toán cho 1 công ty, em muốn các anh chị có tài liệu nào tóm tắt để học lại từ đầu giúp em với được không ạ! Rất mong được các anh chị giúp đỡ, thực sự em rất muốn học hỏi lại từ đầu ạ! Em xin cảm ơn ạ! Nếu tiện thì anh chị có thể gửi mail giúp em ạ: nguyennhung245@gmail.com
Em cảm ơn rất nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn,
Theo như mình thì bạn cứ bắt đầu từ thực tế phát sinh tại công ty của bạn. Phát sinh cái nào chưa biết thì tìm tài liệu đọc hoặc nêu cụ thể lên đây có thể có người biết sẽ giúp.
good luck!

• Like
Reactions: hoang lao ta
N

nguyennhung245

Sơ cấp
12/7/14
10
2
3
35
vinh phuc
Nhưng em làm có 1 mình thôi ạ, nói chung rất mông lung nhìu thứ, em muốn đọc thêm tài liệu, anh chị có thể share hộ em tài liệu hoặc chỉ giúp em cần đọc những tài liệu nào ko ạ? vì em bỏ kế toán 7 năm nay rồi ạ!

• Like
Reactions: nu cuoi xinh
nu cuoi xinh

nu cuoi xinh

Sơ cấp
27/10/18
15
3
18
Mình thấy tự học cũng khó lắm, trước mình học mà như bơi, vì nhiều kiến thức quá, không biết bắt đầu từ đâu. Mình có đăng ký học 1 khóa dạy kèm, học trên chứng từ của công ty mình luôn, học phí cũng ko cao đâu, mình học xong làm được luôn, họ dạy mình cách tiếp cận thực tế, nên m thấy học hiệu quả lắm.

• Like
Reactions: nguyennhung245
N

nguyennhung245

Sơ cấp
12/7/14
10
2
3
35
vinh phuc
Em vẫn đang đi làm kế toán cho 1 cty chị ạ, cơ bản thì em cũng biết cách làm nhưng hiểu sâu thì ko hết được nên muốn học lại để có thể hiểu bản chất mỗi nghiệp vụ kế toán cũng như là làm nên 1 BCTC ntn gọi là chuẩn nhất thì chưa ạ? Nên muốn xin ít tài liệu kế toán hay cần ôn lại học lại bắt đầu từ đâu ạ?

hoang lao ta

hoang lao ta

Cao cấp
15/9/07
372
178
43
thanh pho hoc chi minh
bạn mô tả công ty bạn về hình thức, loại hình hoạt động, ngành nghề kinh doanh. Mọi người vắn tắt cho bạn an tâm đi làm. Thực tế phát sinh nhiều vấn đề nhưng cơ bản cũng nằm gọn trong nguyên lý thôi. Lo gì chứ

T

Trieu Vi

Sơ cấp
7/1/19
12
3
3
27
Bạn cứ nắm bắt những thứ cơ bản trong nghiệp vụ và trong bản chất của công ty bạn trước đã, còn muốn chuyên sâu hơn thì bạn có thể đăng ký học các lớp bồi dưỡng khác hoặc các chứng chỉ cao hơn. Mình có gởi thông tin chương trình ACCA cho bạn qua email đó, bạn xem thử như thế nào.

• Like
Reactions: nguyennhung245
N

nguyennhung245

Sơ cấp
12/7/14
10
2
3
35
vinh phuc
Ok c ạ, em xem và sẽ phản hồi ạ! Em cảm ơn nhé!

LinhLinh1709

LinhLinh1709

Sơ cấp
16/2/19
9
3
3
Bạn nên nắm được công ty bạn hiện cần cái gì trước sau đó mình nghĩ nên đi học một khoá bồi dưỡng để gợi nhớ lại cũng như là nâng cao kiến thức. Chứ hỏi ntn cũng khó trả lời đó. Vì không biết công ty bạn và bạn cần gì? Mà một mình bạn phụ trách hết à. Công ty mới à bạn?

N

nguyennhung245

Sơ cấp
12/7/14
10
2
3
35
vinh phuc
Công ty làm đc 3 năm rồi nhưng kế toán chỉ có 1 mình thôi ạ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA