Giấy nộp tiền bị viết sai

• Thread starter vannhat
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
V

vannhat

~*Vô Đối*~
tôi nộp thuế TNDN tạm nộp quý 1/2007 viết giấy nộp tiền.
sau khi nộp 2 tháng tôi kiểm tra lại chứng từ thì thấy lỗi sau:
kỳ thuế tôi viết sai là quý 1/2006
giờ tôi lên gặp quản lý nhờ họ xác nhận lại liệu có bị phạt già không vậy?
bác nào có giải pháp hay hơn là lên gặp quản lý không vậy, chỉ giùm nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
ko có vấn đề gì đâu bạn ạ, quan trọng là có nộp và ko nợ thuế là được mà, sau co vấn đề gì còn đối chiếu với thuế nữa hoặc là thuế xuống quyết toán mà

donghuong1603

donghuong1603

Yêu câu ví dặm
Thue GTGT

Các bác ơi giúp em với! Em là dân mới vào nghề nên đụng vào cái gì cũng thấy mù tịt à.
Cty em tháng này phải nộp thuế GTGT là 11.000.000đ. Nhưng em ko biết là khi kê khai xong thì nộp luôn hay có thể để sang các tháng sau được ạ.
Các bác nhanh lên nhé. Ngày mai là em nộp tờ khai rùi

saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh
Các bác ơi giúp em với! Em là dân mới vào nghề nên đụng vào cái gì cũng thấy mù tịt à.
Cty em tháng này phải nộp thuế GTGT là 11.000.000đ. Nhưng em ko biết là khi kê khai xong thì nộp luôn hay có thể để sang các tháng sau được ạ.

Tháng này công ty bạn nộp 11 triệu tiền thuế thì bạn hãy nộp ngay đi. Tháng nào nộp tháng đó. Bạn để quá hạn thì bị phạt đó. Khi bạn kê khai xong nộp báo cáo cho bên thuế thì sang kho bạc nộp luôn. chậm nhất không quá ngày 10 của tháng sau :bigok:

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com

Vấn đề này không bị phạt nhưng bạn cần phải lên gặp cán bộ thuế hay lên lại điểm thu, kho bạc nơi mình vừa nộp để điều chỉnh lại kỳ thuế. Sau này chuyển địa điểm hay quyết toán hoặc cơ quan thuế kiểm tra nợ đọng thì mình lại mất thời gian giải trình và chỉnh sửa nữa.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com

Tốt nhất là bác nộp liền đi, đừng để qua tháng sau.
Thông tư 32 đã có hiệu lực từ ngày 04/06/2007, trong đó có nói hạn nộp tờ khai và thuế GTGT đó, bác xem lại đi nhé.

saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh
Tốt nhất là bác nộp liền đi, đừng để qua tháng sau.
Thông tư 32 đã có hiệu lực từ ngày 04/06/2007, trong đó có nói hạn nộp tờ khai và thuế GTGT đó, bác xem lại đi nhé.

các bác bảo sao khi hôm nay mình đi nộp tiền thuế GTGT tháng 05 nhưng lên kho bạc thì được trả lời rằng. "Hôm nay máy tính hỏng( người thu tiền) nên thứ hai em qua nộp". Mà sếp mình thì không muốn nộp muộn thuế. :pepsi: :pepsi: :pepsi: :pepsi: :pepsi: :pepsi: :pepsi: :pepsi:

G

gái nhà quê

Guest
23/10/06
16
0
0
36
Sài Gòn
Viết sai không sao đâu! Vì cái thằng cha mà nhận báo cáo lẽ ra phải kiểm tra kỹ, nên việc này cứ lên điều chỉnh lại đơn giản như ''đang giỡn''

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
các bác bảo sao khi hôm nay mình đi nộp tiền thuế GTGT tháng 05 nhưng lên kho bạc thì được trả lời rằng. "Hôm nay máy tính hỏng( người thu tiền) nên thứ hai em qua nộp". Mà sếp mình thì không muốn nộp muộn thuế. :pepsi: :pepsi: :pepsi: :pepsi: :pepsi: :pepsi: :pepsi: :pepsi:

Chuyện này không phụ thuộc vào TT32 và mà là con người bạn ạh

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Viết sai không sao đâu! Vì cái thằng cha mà nhận báo cáo lẽ ra phải kiểm tra kỹ, nên việc này cứ lên điều chỉnh lại đơn giản như ''đang giỡn''

Tại sao lại là viết sai không sao đâu? Đầu tiên là lỗi ở chúng ta đấy, lúc viết GNT tại sao không ghi đúng chứ?

M

MinhCanTho

Cao cấp
14/5/07
244
0
16
Tp.CanTho

Theo mình nếu Cty bạn cũng có chứng từ nộp tiền của quý 1/2006 thì hiển nhiên tờ nộp tiền trên là quý 1/2007 vì trên giấy nộp tiền còn có ghi ngày, tháng, năm và bản thuyết trình TNDN năm 2007; do đó có 2 cách :
1/. Lờ luôn xem như không biết có lỗi trên và vẫn hạch toán là của quý 1/2007
2/. Cầm giấy nộp tiền này xuống ngay Kho bạc hỏi người quản lý cách giải quyết; mình nghỉ là không có bị phạt đâu. :dance2: :dance2: :dance2:

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Theo mình nếu Cty bạn cũng có chứng từ nộp tiền của quý 1/2006 thì hiển nhiên tờ nộp tiền trên là quý 1/2007 vì trên giấy nộp tiền còn có ghi ngày, tháng, năm và bản thuyết trình TNDN năm 2007; do đó có 2 cách :
1/. Lờ luôn xem như không biết có lỗi trên và vẫn hạch toán là của quý 1/2007
2/. Cầm giấy nộp tiền này xuống ngay Kho bạc hỏi người quản lý cách giải quyết; mình nghỉ là không có bị phạt đâu. :dance2: :dance2: :dance2:

Không phải là hiển nhiên là quý 1/2007 đâu, bạn suy nghĩ thử xem, cho dù cán bộ thuế và cty mình biết chắc đó là tiền mình đóng cho quý 1/2007 nhưng trên GNT ghi là quý 1/2006 thì nó sẽ là 2006. Ở phòng Xử lý dữ liệu vẫn chạy ra thông báo tình trạng thuế rằng bạn chưa nộp quý 1/2007 nhưng bạn sẽ nộp dư ra phần quý 1/2006. Không có gì nhưng sẽ rất mất công điều chỉnh, giải trình sau này. Thà rằng ta biết sai thì nên đi chỉnh luôn.:pepsi:

V

vannhat

~*Vô Đối*~
tui viết là quý I/2006 nhưng mà quý I/2006 thì công ty tôi chưa thành lập.
nên tui nghĩ cũng dễ hơn khi giải trình có phải vậy không nhỉ

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
tui viết là quý I/2006 nhưng mà quý I/2006 thì công ty tôi chưa thành lập.
nên tui nghĩ cũng dễ hơn khi giải trình có phải vậy không nhỉ

Trong phòng máy tính ở cq thuế, họ không biết vấn đề đó đâu, nhưng trên Phiếu đối chiếu tình trạng thuế vụ sẽ phát sinh số -. Về sau này, tất nhiên cũng phải điều chỉnh lại thôi.

L

leoanhcd

Guest
8/6/07
9
0
0
Sài Gòn
Trong phòng máy tính ở cq thuế, họ không biết vấn đề đó đâu, nhưng trên Phiếu đối chiếu tình trạng thuế vụ sẽ phát sinh số -. Về sau này, tất nhiên cũng phải điều chỉnh lại thôi.
Bác Tiger2774 nói đúng, em đã bị "chiêu" một lần rồi.

Hồi đó thuế xuống kiểm tra tình trạng thuế vụ dưới em, chỗ em tháng 10/1 nộp thuế. Họ bỉu em kê khai từ tháng 9 đến đầu tháng 1/1 thui, ghi là chưa nộp thuế, còn chiện sau này nộp thuế là tính sau này.

Em đòi chú thích là tới 10/1 đã nộp rùi, nhưng họ nhứt định "Không".

Mà văn bản ghi sao thì tổ xử lý số liệu y chang vậy.

Trời, sau này em phải chạy tới lui wài vì nó. Em giải trình lý do thì họ lại "vặn": Sao hồi đó không chú thích ??!?!!. hic.hic.. :alcon: :alcon:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA