Lương cơ bản đóng bảo hiểm năm 2019

• Thread starter pepsyxanh
  • Ngày gửi
P

pepsyxanh

Sơ cấp
21/9/06
36
0
6
HN
Bên công ty mình đang đóng Bảo hiểm cho CBNV ở bộ phận quản lý và bộ phận nhân viên văn phòng. Đã nộp thang bảng lương cho cơ quan quản lý bảo hiểm khi đơn vị tham gia BH
- Năm 2018 mức đóng bảo hiểm các bộ phân:
+ Lương Bộ phận quản lý: 10.000.000 đ/người
+ Bộ phận nhân viên văn phòng (Đã qua đào tạo): 4.185.000 đ/người

- Năm 2019 mức đóng bảo hiểm các bộ phận
+ Lương Bộ phận quản lý: 10.000.000 đ/người
+ Bộ phận nhân viên văn phòng (Đã qua đào tạo): 4.472.600 đ/người

Cho mình hỏi năm 2019 nếu bộ phận quản lý mình ko tăng lương và vẫn giữ nguyên mức đóng bảo hiểm như vậy thì có sai so với thang bảng lương mình đã báo với cơ quan bảo hiểm không vậy
Vì những người đó vẫn đóng trên mức lương cơ bản và chỉ điều chỉnh những người dưới mức lương cơ bản bằng với lương cơ bản của năm 2019

Many thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Nên kiếm cái thông tư mà đọc nhé bạn. khổ

Luti Phạm

Luti Phạm

Cao cấp
Mọi người không biết mới lên đây hỏi chứ biết rồi lên hỏi làm gì. Nếu bạn rành vậy, biết thông tư nào thì post tên thông tư đó lên giúp bạn ý đi. Mình cũng hóng.

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn,
theo qui định của luật bảo hiểm thì mức lương đóng bảo hiểm không được thấp hơn mức lương tối thiểu vùng và có sự khác biệt giữa lao động chưa và đã qua đào tạo chứ không gì đến mức lương cấp bậc. Như vậy cty bạn muốn đóng cho cấp bậc nào với con số bao nhiêu là tùy vào hợp đồng giữa cty & người lao động miễn không thấp hơn mức tối thiểu đã qui định.
good luck!

• Like
Reactions: Luti Phạm

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA