Có nên học kế toán online k ạ?

• Thread starter bông sen xanh
  • Ngày gửi
B

bông sen xanh

Sơ cấp
21/7/18
17
6
3
31
Xin chào mọi người!
E học cao đẳng kế toán, (vì lý do riêng) ra trường 4 năm mà vẫn chưa 1 lần làm kế toán vì thế nên bây giờ k còn tự tin khi đi xin việc. Giờ e muốn ôn lại kiến thức và thực hành thực tế nên định tìm lớp học online mà k biết phải chọn thế nào. Nếu tự ôn ở nhà thì phải bắt đầu từ đâu ạ. E rất muốn đc làm kế toán, nhưng ở quê e lại đòi hỏi nắm vững nghiệp vụ và biết làm báo cáo. Mọi người giúp đỡ e với ạ.

• Like
Reactions: Trần Hà Hải
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Trần Hà Hải

Sơ cấp
11/3/19
2
0
1
38
Mình thấy học online thì cũng tiện, bạn có thể chủ động học bất kỳ chỗ nào miễn là có mạng và không phải mất công đi lại quá nhiều. Nhưng cái gì cũng có 2 mặt của nó, tiện thi có tiện nhưng mà kết quả đạt được sẽ khó như mong đợi. Bạn sẽ phải kiên trì và chọn được khoá học tại trung tâm có uy tín, chất lượng khoá học được nhiều phản hồi tích cực.
Mình thấy có bài này cũng khá hay chia sẻ cho bạn: học kế toán online ở đâu tốt
B xem có chọn được chỗ nào học k nhé. Mình thì vẫn thấy học trực tiếp tại trung tâm vẫn tốt hơn, vì có thầy có gì cũng dễ hỏi

B

bông sen xanh

Sơ cấp
21/7/18
17
6
3
31
Cảm ơn b.

B

bông sen xanh

Sơ cấp
21/7/18
17
6
3
31
Cảm ơn b.

hoang lao ta

hoang lao ta

Cao cấp
15/9/07
372
178
43
thanh pho hoc chi minh
Học online có cái tiện lớn nhất là tiết kiệm thời gian đi lại, hạn chế rủi ro khi đi trên đường cùng các chi phí phát sinh khác.
Vì cơ sở hạ tầng Việt Nam còn hạn chế nên mỗi lớp học online có số lượng học viên ít nên có thể trao đổi 1-1 tốt hơn.
Các nỗi lo phát sinh liên quan đến giới tính người học và người hướng dẫn không tồn tại.
Nếu bạn đã có gia đình, trong tình huống nào đó, bạn còn có thể vừa xem con, vừa học, miễn là để con của bạn ở trước tầm mắt

Ba yếu tố trên làm nên sự khác biệt khi học online so với học truyền thống.

Ví dụ: khi hướng dẫn cho bạn, bạn sẽ được xem màn hình của tôi, khi bạn thực hành, tôi sẽ xem màn hình của bạn. Như thế sẽ thấy bạn làm như thế nào để có những chỉnh sửa phù hợp

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA