Kế toán trưởng có tên trong hội đồng quản trị?

• Thread starter KhuaT thi Vui
  • Ngày gửi
K

KhuaT thi Vui

Guest
16/9/04
70
0
0
Mai Dich - HN
Anh chị ơi cho em hỏi với. Công ty em là công ty cổ phần thì kế toán trưởng của công ty em có tên trong hội đồng quản trị có được không a? Anh hay chị nào có văn bản nào quy định về điều này không a? Nếu có gửi cho em xin một bản với. Em cảm ơn nhiều. Hòm thư của em là: thongoc_lovely2000@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuankq

Cao cấp
27/4/05
245
2
0
Hanoi, Vietnam
Anh chị ơi cho em hỏi với. Công ty em là công ty cổ phần thì kế toán trưởng của công ty em có tên trong hội đồng quản trị có được không a? Anh hay chị nào có văn bản nào quy định về điều này không a? Nếu có gửi cho em xin một bản với. Em cảm ơn nhiều. Hòm thư của em là: thongoc_lovely2000@yahoo.com

Theo mình thì không có quy định PL nào cấm kế toán trưởng tham gia HDQT hoặc cấm thành viên HDQT làm kế toán trưởng, trừ khi Điều lệ Cty bạn quy định cấm.

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh

Trong luật chỉ cấm thành viên BKS ko nắm giũ chức vụ quản lý chứ ko cấm HDQT nến thường các Cty vẫn để KTT nằm trong HDQT( họ có nằm trong HDQT ho mới giữ xiền họ mình được chứ):dzo:

K

KhuaT thi Vui

Guest
16/9/04
70
0
0
Mai Dich - HN
Vâng em cảm ơn các bác nhé. Nếu vậy thì em yên tâm rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA