Thuế GTGT trên chứng từ ngân hàng có được kê khai thuế GTGT không?

• Thread starter hoangoanh2906
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hoangoanh2906

Guest
29/5/07
25
0
0
40
ha noi
Các bạn ơi! cho tớ hỏi nhỏ một chút xíu với, khi mình đi mua séc séc của ngân hàng, hay chuyển tiền khi nhận sổ phụ về mình đề thấy có VAT: vậy VAT ở đây có được kê khai thuế không nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
MPI of VN

MPI of VN

Trung cấp
12/3/07
145
0
0
Hanoi
Nếu các sản phẩm dịch vụ đầu ra của bên bạn là các sản phẩm, dịch vụ chịu thuế thì bạn được khấu trừ đầu vào. Nếu bạn có một số sản phẩm dịch vụ không chịu thuế thì số thuế được khấu trừ phân bổ theo tỷ lệ doanh thu của các dịch vụ chịu thuế và không chịu thuế.
Thực tế số thuế này nhỏ bên mình hạch toán vào chi phí.

saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh
Các bạn ơi! cho tớ hỏi nhỏ một chút xíu với, khi mình đi mua séc séc của ngân hàng, hay chuyển tiền khi nhận sổ phụ về mình đề thấy có VAT: vậy VAT ở đây có được kê khai thuế không nhỉ?

có kê khai tùy vào công ty bạn nếu ít thì cho vào phí . vì là công ty nhập khẩu thanh toán LC nên hàng tháng cũng hơi nhiều, ví dụ như thu phí KH, phí TLX.. mình là dân kế toán mới ko biết nhiều lắm. Nhưng công ty mình thì kê khai. Xin các bác chỉ giáo thêm :wall:

H

hoangoanh2906

Guest
29/5/07
25
0
0
40
ha noi
Nếu kê khai vậy hóa đơn ở đâu hả bạn, hay sổ phụ của ngân hàng chính là HD VAT ư?

saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh
Nếu kê khai vậy hóa đơn ở đâu hả bạn, hay sổ phụ của ngân hàng chính là HD VAT ư?

Bên ngân hàng sẽ cấp cho bạn có cả MST của ngân hàng, mẫu hóa đơn này ngân hàng in ,tớ ví dụ : nếu thu phí KH của công ty tớ:
kí hiệu hóa đơn : BA/2007
số : 129460
trong đó đó có cả thuế xuất GTGT 10%
có dấu của ngân hàng
.............
tương tự như các mẫu in của bên điện thoại hay bên điện lực vậy thôi.
mình là dân kế toán mới ko biết nhiều nhưng công ty mình từ xưa nay vẫn kê khai vậy. mong các bác chỉ giáo thêm

Sửa lần cuối:
rk106

rk106

Văn Minh Lúa Nước
Bên ngân hàng sẽ cấp cho bạn Phiếu chuyển khoản ( liên 2 giao cho khách hàng) có cả MST của ngân hàng, mẫu hóa đơn này ngân hàng tự in ,tớ ví dụ : nếu thu phí KH của công ty tớ:
kí hiệu : BA/2007
số : 129460
trong đó đó có cả thuế xuất GTGT 10%
có dấu của ngân hàng
mình là dân kế toán mới ko biết nhiều nhưng công ty mình từ xưa nay vẫn kê khai vậy. mong các bác chỉ giáo thêm

Chị mai ui! chị kiếm đâu ra cái dấu ngân hàng? mỗi ngày ngân hàng có bao nhiêu chứng từ mà chị yêu cầu ngân hàng đóng dấu!
Chết mất!

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
705
0
0
Hai phong
Chị mai ui! chị kiếm đâu ra cái dấu ngân hàng? mỗi ngày ngân hàng có bao nhiêu chứng từ mà chị yêu cầu ngân hàng đóng dấu!
Chết mất!

Tùy từng ngân hàng, có ngân hàng thì phí chuyển tiền sẽ có một chứng từ (dạng như 1 ủy nhiệm chi, trên đó ghi mã số thuế, số hóa đơn...) Nhưng có ngân hàng họ tính ngay trên UNC của mình và mã số thuế họ cũng in vào tờ UNC đó. Tất nhiên với mỗi BN, BC Ngân hàng gửi sang thì đương nhiên có dấu rồi. Có lẽ ý bạn mai nói là cái dấu đó.

V

vokhanhtoan

Guest
28/5/07
2
0
0
42
Quang Ngai

Theo mình là được nếu như trên đó có đầy đủ các chỉ tiêu của một hóa đơn GTGT

S

saoleloilsn

Guest
28/11/06
18
0
0
43
thanhpholangson
rK106 ai bảo bạn NH không có dấu , trên tờ Hóa đơn thu phí của NH vẫn có dấu tròn của phòng Kế toán NH đấy chứ.

rk106

rk106

Văn Minh Lúa Nước
rK106 ai bảo bạn NH không có dấu , trên tờ Hóa đơn thu phí của NH vẫn có dấu tròn của phòng Kế toán NH đấy chứ.

loi....le...sao! dấu nhưng dấu gì! bạn ra tiệm 20.000đ cũng có dấu đỏ đó! nếu chứng từ nào ngân hàng cũng đóng dấu tròng công an cấp thì...........có k zây?được bao nhiêu chứng từ ngân hàng có dấu này?

vuint

vuint

Trung cấp
Trên chứng từ thu phí của NH thì làm gì có dấu hả bạn.
Chỉ ở những phiếu báo có, lệnh chuyển có thì mới có dấu thui.

H

hung_cerefi

Guest
26/8/06
41
0
0
42
Hà Nội
Hãy suy nghĩ đến bản chất của nó, các ngân hàng thương mại cũng là một đơn vị kinh doanh, và mình có các giao dịch tại ngân hàng chính là quá trình sử dụng dịch vụ mà ngân hàng cung cấp, và những sổ phụ mà bạn đem về nó cũng có bản chất thanh toán như hóa đơn đối với những khoản mất phí, do đó nó sẽ được kê khai thuế GTGT nếu công ty bạn có sản phẩm hàng hóa chịu thuế.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA