Hóa đơn khuyến mại có kê khai thuế không?

• Thread starter Harridan
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

Harridan

Guest
3/4/07
26
0
1
Thái Nguyên
Chào mọi người,
Cty mình có một hóa đơn khuyến mại của Bưu điện. Đợt khuyến mại này, cty mình chỉ phải đăng ký sử dụng dịch vụ trong vòng 12 tháng và không phải trả bất kỳ 1 khoản nào, nhưng trên hóa đơn ghi "đã nhận khuyến mại 363.636đ; tiền thuế VAT: 36.364đ", hình thức thanh toán của hóa đơn là Tiền mặt. Vậy mình có được kê khai hóa đơn này không? Có văn bản nào quy định nào cho những hóa đơn tương tự thế không? Ai biết làm ơn chỉ giùm với!
-------------------
Thank for your help!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trungkt

Guest
12/6/05
14
0
0
Hanoi
Bạn giải thích rõ hơn được không, tại sao bạn không phải thanh toán bất cứ 1 khoản nào mà trên hóa đơn lại ghi "đã nhận khuyến mại 363.636đ; tiền thuế VAT: 36.364đ?

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Khoản tiền thuế này Cty bạn ko được khấu trừ vì đây là khoản nhận khuyến mại cơ mà. Còn nếu bạn phải nộp trả tiền cho bưu điện khi đó Cty bạn mới được khấu trừ thuế.

M

MinhCanTho

Cao cấp
14/5/07
244
0
16
Tp.CanTho
Chào mọi người,
Cty mình có một hóa đơn khuyến mại của Bưu điện. Đợt khuyến mại này, cty mình chỉ phải đăng ký sử dụng dịch vụ trong vòng 12 tháng và không phải trả bất kỳ 1 khoản nào, nhưng trên hóa đơn ghi "đã nhận khuyến mại 363.636đ; tiền thuế VAT: 36.364đ", hình thức thanh toán của hóa đơn là Tiền mặt. Vậy mình có được kê khai hóa đơn này không? Có văn bản nào quy định nào cho những hóa đơn tương tự thế không? Ai biết làm ơn chỉ giùm với!
-------------------
Thank for your help!!!

Cty mình cũng gặp trường hợp này rất nhiều, cách xử lí của mình là "xem như không thấy" => không đưa vào tờ khai thuế :dance2: :dance2: :dance2:

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
705
0
0
Hai phong
Đúng là ko đc khấu trừ thuế, nhưng bạn phải hạchtoán khoản này mới có cơ sở để tính cước điện thoại vào chi phí.

H

Harridan

Guest
3/4/07
26
0
1
Thái Nguyên
Cảm ơn các bạn,
Mình cũng nghĩ như vậy nên đã không kê khai. (Hóa đơn này mình có từ tháng 04). Nhưng quản lý tài chính trực tiếp của mình yêu cầu kê khai hóa đơn này vào tháng 06 này. Mệt thế đấy!
Sếp yêu cầu tìm văn bản có liên quan mà tìm không thấy!

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
705
0
0
Hai phong
Cảm ơn các bạn,
Mình cũng nghĩ như vậy nên đã không kê khai. (Hóa đơn này mình có từ tháng 04). Nhưng quản lý tài chính trực tiếp của mình yêu cầu kê khai hóa đơn này vào tháng 06 này. Mệt thế đấy!
Sếp yêu cầu tìm văn bản có liên quan mà tìm không thấy!
Mình chỉ nhớ có quy định về TSCĐ đc tặng nhưng nếu dùng vào mục đích an ninh, phúc lợi thì ko đc khấu trừ thuế GTGT đầu vào. Có vẻ như vẫn đc khấu trừ thuế GTGT thì phải.. ko thấy văn bản nào liên quan cả

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA