Cần giúp đỡ về thuế

• Thread starter Hà Đẹp Zai
  • Ngày gửi
Hà Đẹp Zai

Hà Đẹp Zai

Sơ cấp
20/3/19
2
0
1
31
rchato.com
Em chào mọi người!

Chả là em mới mở công ty siêu siêu siêu nhỏ chỉ 1 mình em làm từ a-z. Giám đốc kiêm luôn lao công. Em chuyên về bên thiết kế website và hỗ trợ kinh doanh cho các cửa hàng. Nhưng mà em rất ngu cái khoản giấy tờ về thuế.
Chả là hôm nay, em có nhờ 1 bên họ làm báo cáo cuối năm cho em. Họ kêu từ khi thành lập tới hết năm 2018 sao có mỗi 1 tờ hóa đơn đầu ra. Họ bảo, không nên báo cáo trắng cả năm thế. Em mới thấy hơi lấn cấn khúc này.
Ví dụ như em không có khách thì em lấy gì để xuất hóa đơn cho nó gọi là không bị trắng bây giờ. Không có khách đã buồn thối ruột rồi mà chả nhẽ lại còn xuất khống nữa.

Vì thật ra, mảng thiết kế website và đào tạo cách bán hàng hiệu quả cho shop em đã làm từ năm 2013 rồi. Tới nay đã hơn 5 năm kinh nghiệm trong nghề rồi. Nhưng để có cái danh công ty nên em mới phải thành lập công ty. Mà giờ nghe họ nói thế chả có nhẽ lại dẹp luôn công ty, quay về cứ cá nhân như ngày xưa cho rồi.

Em cầu mong mọi người phân tích giúp em vì sao lại không nên để ít hóa đơn đầu ra được không ạ?
Cảm ơn mọi người nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Công ty ko có doanh thu thì vẫn có chi phí, ko phát sinh doanh thu nên không xuất hóa đơn, báo cáo thuế trắng thì đã sao? Có ai cấm đâu nên bạn không cần lo

Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,259
566
113
31
Kệ họ ý :)))))
Có sao báo cáo vậy chứ.

Hà Đẹp Zai

Hà Đẹp Zai

Sơ cấp
20/3/19
2
0
1
31
rchato.com
Vâng, em cảm ơn mọi người. Em thấy bên làm sổ sách nó bảo thế nên lại cứ sinh lo.
Cảm ơn mọi người nhiều ạ. :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA