Chứng từ thu phí ngân hàng

• Thread starter dalatrose
  • Ngày gửi
D

dalatrose

Sơ cấp
22/11/05
8
0
1
da lat
ACB không xuất hóa đơn, chỉ xuất PHIẾU THU PHÍ DỊCH VỤ. Phiếu này có đầy đủ thông tin như hóa đơn GTGT nhưng không có chữ ký, con dấu.
Các bạn xử lý như thế nào với phí ngân hàng không có hóa đơn GTGT vậy?
Bên mình phí nhiều, mình sợ phiếu thu này không đủ để ghi nhận chi phí hợp lý (VAT đầu vào k được khấu trừ, dịch vụ k chịu thuế mà)

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thùy giang 18

Trung cấp
8/9/18
119
8
18
30
Với cty mình, phí ngân hàng mình cho vào chi phí 6427, vì số tiền ít quá nên mình k lấy hóa đơn gtgt.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Cho vào chi phí cộng luôn tiền vat, khỏi nghĩ, còn nếu muốn khấu trừ yêu câug ngân hàng phát hanhg hóa đơn vat kể cả hđ đt để kê khai

D

dalatrose

Sơ cấp
22/11/05
8
0
1
da lat
ACB không chịu xuất hóa đơn ý. Phiếu thu không có chữ ký, con dấu có đủ ghi nhận chi phí hợp lý không?

T

thùy giang 18

Trung cấp
8/9/18
119
8
18
30
Bên mình cũng đâu có phiếu thu đâu, ngân hàng tự trừ rồi thể hiện trên sao kê ngân hàng, mình hạch toán trên sao kê ngân hàng thôi

Quang Đặng

Quang Đặng

Sơ cấp
2/4/19
1
0
1
33
Mình nghĩ là bạn có thể ghi nhận chi phí được. Do có cả chứng từ và sao kê ngân hàng. Còn với những món ck với chi phí lớn thì bạn nên đòi hóa đơn để còn khấu trừ thuế. Bên mình dùng MSB, VCB đều có hóa đơn dù chỉ là 11,000.

Luti Phạm

Luti Phạm

Cao cấp
Với khoản đó, dù không có HĐ thì bạn vẫn được ghi nhận chi phí bình thường nhé vì nó là chi phí thực phát sinh và có thể hiện trên sao kê ngân hàng, nhưng không được khấu trừ thuế GTGT thôi. Thường những khoản này tầm mấy chục ngàn nhưng mình vẫn yêu cầu ngân hàng xuất HĐ cho mình.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA