em chào cả nhà ạ. các anh chị có kinh nghiệm tính giá thành sp gỗ nội thất giúp em với

• Thread starter tackehoa86
  • Ngày gửi
T

tackehoa86

Sơ cấp
10/4/19
2
0
1
37
em mới đi làm kế tóan xuởng sản xuất gỗ nội thất, xưởng em làm theo đơn đặt hàng, chủ yếu là tủ bếp, cửa, bàn ăn. em loay hoay mãi mà chưa biết tính giá thành những thứ ấy như thế nào. anh chị nào có kinh nghiệm và lĩnh vực này giúp đỡ em với ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HuongACCA/CPA

Sơ cấp
21/2/18
12
3
3
34
Tập hợp trực tiếp chi phí nguyên vật liệu, nhân công còn CP sản xuất chung theo dõi trực tiếp nhất có thể, cái nào ko tính được trực tiếp thì lựa chọn tiêu thức phân bổ hợp lý nhất

• Like
Reactions: tackehoa86
nguyentuanhiephp

nguyentuanhiephp

Cao cấp
14/3/11
243
86
28
Hải Phòng
bạn xem số lượng đơn hàng của bạn là sản xuất giống nhau hàng loạt ( áp dụng PP tính giá thành giản đơn liên tục ) hoặc đơn lẻ theo yêu cầu của khách hàng ( thì tính theo phương pháp đơn đặt hàng ). Giá thành là 1 lĩnh vực rất đa dạng và rộng lớn, bạn làm đến đâu nghiên cứu và học hỏi thêm tình huống cụ thể đến đó

• Like
Reactions: tackehoa86
T

tackehoa86

Sơ cấp
10/4/19
2
0
1
37
bên em sx theo đơn hàng nhưng theo kiểu cùng 1 lúc làm nhiều đơn, có thể đang làm đơn này hôm nay, ngày mai lại chuyển sang đơn khác để trả cho kịp hoặc cùng ngày làm mấy đơn nên e rất khó tính nhân công. em học xong lâu k làm chuyên môn giờ mới đi làm nên loay hoay quá ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA