Hướng dẫn sửa lỗi đang tải thư viện xin vui lòng thực hiện chức năng sau ít phút...

Võ Đào

Võ Đào

Thư viện Kế toán, CKS, HĐĐT - ExcelThucHanh.com
15/4/19
56
27
18
Đà Nẵng
excelthuchanh.com
Khi tiến hành nộp tờ khai trên trang của tổng cục thuế, rất nhiều bạn gặp lỗi "Đang tải thư viện xin vui lòng thực hiện chức năng sau ít phút..." và không biết cách để khắc phục, do vậy làm ảnh hưởng rất lớn đến tiến độ nộp tờ khai, trong bài này, Đào xin chia sẻ với Bạn cách để khắc phục.
Các bước thực hiện như sau:
1. Kiểm tra lại xem bạn đã cài đặt ứng dụng Java chưa? Nếu chưa thì cần tải về từ trang web của nhà cung cấp sau đó tiến hành cài đặt, nếu không tìm được trang web của nhà cung cấp thì bạn cần theo dõi ở cuối bài viết để rõ.
* Trường hợp đã cài Java rồi nhưng là phiên bản cũ thì bạn cần tải bản java mới nhất về cài, khi đó bản mới sẽ thay cho bản cũ (Java mới nhất hiện tại là phiên bản 8 update 201).

2. Làm xong mục 1, khởi động lại IE và chạy lại trang nhận tờ khai trên, nếu lỗi trên không còn thì Ok đã xong.
Ngược lại thì bạn cần phải tiến hành kích chuột phải vào thanh menu (vùng trống) => Chọn Menu Bar => Tools =>Compability View Settings => Add => Close
(Nhớ là trang nhận tờ khai vẫn đang được mở)

3. Giờ bạn khởi động lại IE và chạy lại trang nhận tờ khai => Nếu Ok thì vấn đề đã được xử lý.
Nếu chưa xong thì bạn hãy xem chi tiết cách sửa trong hướng dẫn sau: Sửa lỗi đang tải thư viện vui lòng thực hiện chức năng sau ít phut.

Hoặc bạn có thể xem chi tiết trong bài viết có tên tượng tự tại nguồn mà mình tham khảo.
@Ps: Do việc sửa này nhiều bước dài và nhiều hình minh họa, nên mình không đưa ra được ở đây, bạn nào thắc mắc thì vui lòng để lại lời bình mình sẽ giải đáp nhé!

(Nguồn: ExcelThucHanh.com)​

Khóa học Quản trị dòng tiền
Hà Khánh Mai

Hà Khánh Mai

Kế toán tổng hợp tại GenDoc24h.com
15/4/19
10
2
3
Hải Phòng
GenDoc24h.com
Cảm ơn bạn!
May quá, đọc bài viết này xong, mình đã khắc phục được sự cố này!
Thanks!

Võ Đào

Võ Đào

Thư viện Kế toán, CKS, HĐĐT - ExcelThucHanh.com
15/4/19
56
27
18
Đà Nẵng
excelthuchanh.com
Nay rất nhiều bạn gặp lỗi này khi nộp tờ khai.
Tất cả các lỗi vè nộp tờ khai, bạn làm theo đúng hướng dẫn trong bài viết này là xử lý ổn nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA