KÊ KHAI THUẾ GTGT CỦA CÁC HÓA ĐƠN CHI PHÍ KHI NHẬP KHẨU HÀNG

• Thread starter Minanguyen06041994
  • Ngày gửi
M

Minanguyen06041994

Sơ cấp
10/4/19
8
1
3
30
Em chào các anh chị! Chào các bạn! Cả nhà cho em hỏi một chút ạ. Công ty em mới thành lập. Bên em có nhập khẩu 3 lô hàng nhưng tại quý 1/2019 bên em chưa xuất bán đơn hàng nào. Cả 3 lô hàng nhập khẩu em đều có các hóa đơn VAT của bên vận chuyển, kho, giao nhận và 1 số chi phí khác. Trong 3 lô đó thì lô 1 bên em nhập NVL về để sản xuất nhưng chưa rõ sẽ xuất khẩu hết hay cả bán trong nước. 2 lô còn lại em nhập cả NVL và cả sản phẩm. Sản phẩm về sẽ gia công và xuất khẩu hết (xuất tại chỗ theo chỉ định của cty nước ngoài). Còn NVL cũng sẽ sản xuất nhưng không rõ có xuất khẩu hết hay không. Cả nhà cho em hỏi các hóa đơn liên quan đó em được khấu trừ như thế nào ạ? Bên em là công ty sản xuất kinh doanh thông thường. Sản phẩm bên em vừa xuất khẩu tại chỗ vừa bán trong nước. Rất mong được sự giúp đỡ của cả nhà! Em cảm ơn ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Dù là xuất khẩu hay bán hàng trong nước, thì thuế GTGT đầu vào của hàng hóa dịch vụ đủ điều kiện khấu trừ thì vẫn được khấu trừ toàn bộ,
Trừ trường hợp bên bạn sản xuất cả hàng không chịu thuế GTGT khi này sẽ phải phân bổ theo DT.

• Like
Reactions: Minanguyen06041994
M

Minanguyen06041994

Sơ cấp
10/4/19
8
1
3
30
Em/mình cảm ơn chị/bạn nhiều nhé! Khi đặt câu hỏi em/mình chưa xác định rõ loại hàng công ty em/mình sản xuất thuộc loại chịu thuế hay không chịu thuế. Sau đó em/mình bình tĩnh xem xét kĩ lại thì thấy mình thật ngớ ngẩn. Không chịu thuế khác với thuế suất 0%. Cảm ơn chị/bạn nhiều ạ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA