Hóa đơn điện tử và những điều cần phải lưu ý nếu không muốn bị cơ quan thuế hạch sách

Võ Đào

Võ Đào

Thư viện Kế toán, CKS, HĐĐT - ExcelThucHanh.com
15/4/19
56
27
18
Đà Nẵng
excelthuchanh.com
Hiện nay trên toàn quốc có khoảng hơn 15 nhà cung cấp đủ điều kiện để phát hành và xuất bản hóa đơn điện tử cho các doanh nghiệp khác.

Đồng hành cùng các ông lớn như Viettel, VNPT, BKAV, MISA...là các ông nhỏ khác cùng chung chí hướng bán hóa đơn điện tử nhưng với thế và lực khác nhau.

Là kế toán thì chúng ta sẽ được sếp giao cho để làm nhiệm vụ tìm nhà cung cấp nào phù hợp cho doanh nghiệp, vì vậy nếu chọn không đúng, thì người sau này bị liên đới là chính chúng ta.

Do vậy, Việc tìm được người tư vấn có tâm, cũng như chọn được nhà cung cấp được phép sản xuất và phát hành hóa đơn, đồng thời hỗ trợ kịp thời cho chúng ta trong quá trình sử dụng sau này rất quan trọng.

Thực tế qua các diễn đàn, group facebook trong thời gian qua, đặc biệt đỉnh điểm là kỳ quyết toán thuế 2018 và nộp tờ khai quý I/2019, rất nhiều kế toán kêu trời về nhà cung cấp hóa đơn điện tử, khi mà họ liên tiếp gặp lỗi kê khai tờ khai lỗi với htkk, hay lỗi khi không ký được hóa đơn... và gọi điện thì người tư vấn, bán hàng cho mình biến mất con mịa dăng lươn.

Những lúc đó mới thấm việc chọn đúng người, đúng vị cứu tinh những lúc gặp khó khăn.

Bạn hãy đọc thêm trong bài viết sau để rõ về vấn đề này: Hóa đơn điện tử và những điều cần phải lưu ý nếu không muốn bị cơ quan thuế hạch sách

Khóa học Quản trị dòng tiền
Võ Đào

Võ Đào

15/4/19
56
27
18
Đà Nẵng
excelthuchanh.com
Hix Bạn vào đó, chỉ cho mình cách để copy toàn bộ lên đây nhé!

H

hangdt.ktkt

Sơ cấp
13/2/19
3
0
1
Không hiểu lắm

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Sao bạn không viết lên đây mà dẫn link đi nơi khác thế

Võ Đào

Võ Đào

15/4/19
56
27
18
Đà Nẵng
excelthuchanh.com
Bạn ơi!

Mình tìm mọi cách copy nội dung để đăng lên đây.

Nhưng không copy được bạn ạ!

Võ Kim Nhung

Võ Kim Nhung

Tuyển kế toán tổng hợp - VnBestJOBs.com
15/4/19
7
2
3
Hà Nội
VnBestJOBs.com
Cám ơn bạn!
Đọc kỹ bài viết thấy hữu ích thật.
Công ty mình cũng đang chuẩn bị có kế hoạch sử dụng món này, vẫn đang phải xử lý nốt đống hóa đơn giấy còn lại.

Thanks!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA