Kiểm tra thuế doanh nghiệp

• Thread starter Khánh Linh 1118
  • Ngày gửi
K

Khánh Linh 1118

Sơ cấp
12/10/18
41
3
8
36
Bên mình thuế kiểm tra có một số hàng hóa và thành phầm bán ra có giá vốn cao hơn giá bán. Nhất là về thành phẩm mình phân bổ chi phí chung theo quý, có quý làm ít sản phẩm nhưng chi phí chung như chi phí khấu hao tài sản làm cho giá thành phẩm đội lên. Thuế lấy chênh lệch giá nhân với lượng hàng và đòi truy thu thuế TNDN phần chênh lệch.
XIn hỏi họ căn cứ vào đâu ?
VD: công ty điện lực báo lỗ thì họ truy thu như thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Đoàn Minh Nhật

Đoàn Minh Nhật

Sơ cấp
23/10/18
41
18
8
31
tất nhiên Dn bạn bán mà giá vốn cao hơn thì sẽ bị thuế kiểm tra rồi. mình k hiểu sao lại đưa chi phí khấu hao tài sản giá. còn giá bán thì bạn tự đưa ra miễn sao bán k âm vốn là đươc (trừ trường hợp bạn bán hàng của hãng) còn đây là sp bạn tự sản xuất mà.

H

hangdt.ktkt

Sơ cấp
13/2/19
3
0
1
khó hiểu quá anh à

Đoàn Minh Nhật

Đoàn Minh Nhật

Sơ cấp
23/10/18
41
18
8
31
mình cũng chưa hiểu rõ chủ bài viết muốn đề cập là gì nữa.

K

Khánh Linh 1118

Sơ cấp
12/10/18
41
3
8
36
Giá bán ra là thỏa thuận giữa người mua và người bán. Trong trường hợp bạn phải bán loại mặt hàng A lỗ để ký được đơn hàng B có lãi. cộng 2 cái vào doanh nghiệp bạn vẫn có lãi. thì bạn xử lý như thế nào?

Đoàn Minh Nhật

Đoàn Minh Nhật

Sơ cấp
23/10/18
41
18
8
31
bạn nói vậy thì mình hiểu. nhưng nó cũng có liên quan gì đến khấu hao tài sản đâu bạn. với lại đề thỏa thuận bán lỗ đâu có dễ. thuế nó cũng căn cứ các doanh nghiệp cùng ngành nghề và tham khảo giá thị trường thui. mà mình cũng chưa từng gặp việc bán lỗ để được đơn hàng sau.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA