GIẢI TRÌNH CHI PHÍ TẶNG KHÁCH CỦA CTY MÔI GIỚI BĐS

• Thread starter thùy giang 18
  • Ngày gửi
T

thùy giang 18

Trung cấp
8/9/18
119
8
18
30
Mọi người có ai làm trong lĩnh vực bất động sản không giúp em với.
Chả là cty e có mua vé máy bay để tặng cho khách 1 chuyến du lịch, nhưng khổ nỗi e k pt phải giải trình với thuế thế nào sau này để chứng minh đó là chi phí hợp lý của công ty vì bên e là môi giới nên mọi giấy tờ khách hàng đều ký trực tiếp vs chủ đầu tư, bên e chỉ là trung gian và đứng ra chăm sóc khách mà thôi, nên giờ k pt phải làm sao để giải trình vs thuế sau này về khoản này cả. Các anh/chị có kinh nghiệm giúp em với ạ. E cảm ơn mọi người trước ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thùy giang 18

Trung cấp
8/9/18
119
8
18
30
Mọi người giúp em với ạ, e đang rất cần lời khuyên từ mọi người

Rua Diu Dang

Rua Diu Dang

Điều hành viên
Thành viên BQT
29/5/17
631
436
63
Về tính logic của chứng từ: bạn ký hợp đồng môi giới thì vẫn có hồ sơ chứng minh liên quan đến bên mua (nếu ko có thì doanh thu bạn có đc từ đâu?)
Về mặt thuế: Quà tặng khách hàng phải có quy chế tặng, phải xuất hóa đơn quà tặng khách hàng

• Like
Reactions: thùy giang 18
T

thùy giang 18

Trung cấp
8/9/18
119
8
18
30
bên mình là đại lý f2, và ký hợp đồng vs đại lý f1, nhưng khách hàng ký hợp đồng thì vs f1 chứ k phải ký vs bên mình, nên thật sự k có giấy tờ gì để chứng minh dc là khách hàng đó là khách hàng của bên mình cả. và khi khách hàng ký vs f1 thành công thì bên mình sẽ nhận dc hoa hồng,
còn về mặt thuế thì mình đã có sẵn quy chế và xuất hóa đơn bán ra rồi nhưng mình sợ sau này k giải trình dc vs thuế về khoản này nên mình định loại nó ra luôn chứ ảnh hưởng về sau

L

Lion FTU

Trung cấp
31/5/19
56
23
8
34
Đề xuất ký hợp đồng khác với khách hàng, trong đó quy định phí môi giới F1 sẽ trả và tặng khách hàng chuyến du lịch nếu KH đáp ứng điều kiện a, b ,c gì đó!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA