thay đổi thành viên góp vốn cty cổ phần

  • Thread starter lammy
  • Ngày gửi
L

lammy

Sơ cấp
24/5/08
3
0
1
Tp.HCM
Công ty mình là công ty cổ phần thành lập từ năm 2009 đến nay, Giờ các thành viên chuyển nhượng cổ phần bán cho người bên ngoài vậy mình có cần thông báo với sở kế hoạch đầu tư tphcm hay kg ? Các bạn nào biết cho mình ít thông tin với.
 
L

lammy

Sơ cấp
24/5/08
3
0
1
Tp.HCM
cám ơn bạn rua diu dang mình đã làm kê khai nộp thuế TNCN rồi, vấn đề là mình hỏi thăm có cần thông báo với sở kế hoạch kg bạn?
 
Rua Diu Dang

Rua Diu Dang

Điều hành cao cấp
Thành viên BQT
29/5/17
498
282
63
phải thông báo thay đổi với Sở kế hoạch bạn ạ.
 
N

Nhung Phan BTC

Sơ cấp
21/5/19
4
3
3
34
Theo khoản 1 Điều 32 Luật Doanh nghiệp năm 2015 thì trường hợp việc chuyển nhượng cổ phần dẫn đến thay đổi cổ đông sáng lập hoặc chuyển nhượng cổ phần cho cổ đông là người nước ngoài (trừ trường hợp công ty niêm yết) thì Doanh nghiệp phải thông báo với Cơ quan đăng ký kinh doanh trong thời hạn 10 ngày kể từ ngày thay đổi.
Nếu việc chuyển nhượng cổ phần không thuộc 2 trường hợp nêu trên thì không phải thông báo cho Cơ quan đăng ký kinh doanh.
 

Thành viên trực tuyến

  • Châu Nguyễn24
  • vietnguyen3110
  • auyeuch
  • rose_of_moon85
  • mình là gì của nhau
  • Trinh Bee
  • hardes
  • Lacottrang
  • mvp0000
  • Nhung Phan BTC

Xem nhiều