Hóa đơn khách sạn

• Thread starter hatran8988
  • Ngày gửi
H

hatran8988

Sơ cấp
27/11/12
5
0
1
34
Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc
Mình mới làm kế toán khách sạn, nhưng hiện tại chưa biết xuất nội dung hóa đơn thuê phòng và các dịch vụ khác của khách sạn như thế nào. Mình gửi file tổng hợp bên mình nhờ mọi người hướng dẫn giúp mình với ah.
Bên mình đang dùng hóa đơn điện tử, như vậy thì lại ko dùng được bảng kê, nhưng số lượng phòng thì nhiều, chẳng nhẽ lại mỗi phòng 1 dòng trên hóa đơn ạ? còn dịch vụ giặt là thì viết như thế nào cho hợp lý được ạ?
Nhờ mọi người giúp mình, mình cảm ơn mọi người trước ah

Đính kèm

• TH BHFLEX NEW - Copy.xlsx
    832.8 KB · Lượt xem: 27
Khóa học Quản trị dòng tiền
Đoàn Minh Nhật

Đoàn Minh Nhật

Sơ cấp
23/10/18
41
18
8
31
cái này là khách hàng của đối tác với công ty bạn ak. hay khách lẻ bình thường đó. vì mình thấy có đối chiếu công nợ nữa ak.

• Like
Reactions: hatran8988
Đoàn Minh Nhật

Đoàn Minh Nhật

Sơ cấp
23/10/18
41
18
8
31
cái này thì mình xuất theo ngày thui. thường nếu khách lẻ thì mình sẽ ghi là dịch vụ phòng từ ngày mấy đến ngày mấy. còn ở đây không phải là khách lẻ thì nó khác. cái này bên mình cũng đang làm. nhưng bên mình hợp đồng với bên khách sạn. có nghĩa là khi nào có nhu cầu mình sẽ đặt phòng với giá phòng trong hợp đồng. còn việc xuất hđ, họ sẽ căn cứ vào số ngày ở của khách, sau đó sẽ xuất hóa đơn cho số ngày khách ở. thì bên bạn cũng tương tự thui. bạn cứ xuất cho tưng khách hàng nếu khách hàng có sử dụng dịch vụ giặt thì ghi vào chung luôn. mình k bk bên bạn xuất hóa đơn giặt là ntn, còn bên mình thì ghi vào hóa đơn phòng của khách hàng lun.

H

hatran8988

Sơ cấp
27/11/12
5
0
1
34
Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc
Bên mình là khách hàng thường xuyên, tức là khách ở lâu dài vài tháng ấy bạn, cty thuê phòng cho chuyên gia ở, số lượng phòng nhiều (40 phòng) hàng tháng phải xuất hóa đơn cho cty, nhưng hiện tại mình chưa biết nên viết ntn? theo ngày hay theo phòng?

Đoàn Minh Nhật

Đoàn Minh Nhật

Sơ cấp
23/10/18
41
18
8
31
ak. vậy cái này bạn xuất theo phòng đi vì đâu phải phòng nào cũng có giá giống nhau và sử dụng dịch vụ giống nhau. thường mấy cái này bên mình làm hợp đồng nguyên tắc hết. sau đó xuất 1 hóa đơn trong tháng thui vì họ ở dài ngày kèm với bảng kê chi tiết trong tháng.

H

hatran8988

Sơ cấp
27/11/12
5
0
1
34
Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc
Bạn có thể cụ thể hơn giúp mình được không?
Vì ở đây là 40 phòng, mỗi phòng là 30 ngày, giá mỗi ngày là 500k, như vậy mình xuất ntn thì được ah? Ngoài ra thì có 2 phòng chỉ thuê có 7-8 ngày thôi. Nhưng tất cả đều là của cùng 1 công ty, nếu viết gộp vào 1 hóa đơn thì viết ntn được ah?
Mình mới làm về mảng khách sạn nên không rõ lắm, mong bạn có thể giúp mình

Đoàn Minh Nhật

Đoàn Minh Nhật

Sơ cấp
23/10/18
41
18
8
31
nếu mà thuê trọn 30 ngày hoặc thuê nhiều ngày thì bạn nên xuất theo tên khách hàng:
dịch vụ phòng nghỉ cho khách hàng của đối tác: tên khách hàng số ngày thuê đơn giá thành tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA