Hóa đơn GTGT viết sai!

• Thread starter Nguyen Thi Huyen
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

Nguyen Thi Huyen

Guest
10/1/06
23
0
0
Dong Nai
Chào các anh chị!Anh chị giúp em với,Hóa đơn GTGT viết không chi tiết địa chỉ,ví dụ:112/8A KP.4 -P.Tân Biên -Biên Hòa -Đồng Nai,nhưng em chỉ có viết trên hóa đơn :p.Tân Biên - Biên Hòa - Đồng Nai, giá trị trên HD là 200 triệu.Nhưng khách hàng của em người ta ko chịu, giờ em phải làm sao ?giúp em với, em đang rất cần.Em cảm ơn nhiều nhiều,,,,

Khóa học Quản trị dòng tiền
ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
705
0
0
Hai phong
Nếu bạn xuất hóa đơn rồi thì bạn làm biên bản hủy HĐ và viết lại. Còn nếu chưa xuất hóa đơn (chưa xé khỏi cuống) thì bạn gạch chéo rồi viết lại.

VŨ THỊ TUYẾT MAI

VŨ THỊ TUYẾT MAI

Guest
3/4/06
165
0
0
Vô định
Chào các anh chị!Anh chị giúp em với,Hóa đơn GTGT viết không chi tiết địa chỉ,ví dụ:112/8A KP.4 -P.Tân Biên -Biên Hòa -Đồng Nai,nhưng em chỉ có viết trên hóa đơn :p.Tân Biên - Biên Hòa - Đồng Nai, giá trị trên HD là 200 triệu.Nhưng khách hàng của em người ta ko chịu, giờ em phải làm sao ?giúp em với, em đang rất cần.Em cảm ơn nhiều nhiều,,,,

Bạn chỉ cần lập 1 Biên Bản Điều Chỉnh Hóa Đơn, trên đó ghi rõ nội dung ghi sai & nội dung điều chỉnh lại. Nếu bạn lập BB này thì không cần phải hủy hóa đơn , hạn chế bị phạt vi phạm hành chính
Thân

saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh

mình không biết thế nào nhiều khi mình xuất hóa đơn cũng ko ghi chi tiết địa chỉ, ghi đúng tên công ty và mã số thuế, nhưng công ty đó không sao cả. Nhưng nếu khách hàng bên đó không chịu chắc là bạn đã xé ra khỏi quyển hóa đơn rồi. nếu bạn xé ra quyển hóa đơn đưa cho khách hàng rồi thì làm biên bản hủy hóa đơn. Bạn mà cần mẫu hủy hóa đơn mình sẽ gửi cho. chúc bạn thành công

N

Nguyen Thi Huyen

Guest
10/1/06
23
0
0
Dong Nai
Em cảm ơn các anh chị nhiều lắm! saomai1325 ơi!Em đang cần mẫu hủy hóa đơn,vậy saomai1325 cho em mẫu đi.Nhưng mà hủy hóa đơn ,vậy tờ hóa đơn đó có bị phạt không?và bị phạt bao nhiêu?

T

tvanh10683

Guest
30/3/07
1
0
0
40
Hà Nội
Em cảm ơn các anh chị nhiều lắm! saomai1325 ơi!Em đang cần mẫu hủy hóa đơn,vậy saomai1325 cho em mẫu đi.Nhưng mà hủy hóa đơn ,vậy tờ hóa đơn đó có bị phạt không?và bị phạt bao nhiêu?

Bạn chỉ cần làm 1 biên bản hủy hóa đơn,trong đó ghi rõ nội dung huỷ, rồi viết hóa đơn mới.

S

spring202

Guest
16/9/06
13
0
0
50
Hà Nội
Trường hợp của bạn chỉ ghi sai địa chỉ thì rất đơn giản chỉ cần ghi lại địa chỉ trên tờ hóa đơn và đóng dấu của cơ quan bạn vào chỗ sửa là được. Những trường hợp nào nội dung của hóa đơn sai nhiều không đúng thì bạn mới phải làm biên bản hủy hóa đơn và viết hóa đơn mới bình thường.

saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh
Trường hợp của bạn chỉ ghi sai địa chỉ thì rất đơn giản chỉ cần ghi lại địa chỉ trên tờ hóa đơn và đóng dấu của cơ quan bạn vào chỗ sửa là được. Những trường hợp nào nội dung của hóa đơn sai nhiều không đúng thì bạn mới phải làm biên bản hủy hóa đơn và viết hóa đơn mới bình thường.

Mình nhớ không nhầm là trước đây trên hóa đơn sai thì mình có thể sửa rồi đóng dấu cơ quan mình lên đó. Nhưng bây giờ thì không được nữa , Hóa đơn không được sửa chữa lên. Không biết mình có nhầm hay không

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
To:nguyen thi huyen
Những hóa đơn giá trị lớn mà ghi sai và sửa rồi đóng dấu ( không rõ ràng hay khó đọc ) thì chắc chắn bên mua họ không đồng ý rồi ( đó là tâm lý chung thôi vì những hóa đơn đó còn liên quan về khấu trừ thuế và tính vào chi phí nếu không rõ ràng ở các chỉ tiêu cơ quan thuế sẽ làm khó )
Bạn nên làm biên bản hủy và viết hóa đơn mới.
Mẫu cũng đơn giản : cái chính là nêu được nội dung cụ thể về thông tin bên mua, bên bán , nội dung mua bán, nội dung sai trên hóa đơn đó và nay lập biên bản hủy hóa đơn đó và thay hóa đơn hủy đó bằng hóa đơn số ... ngày ... tháng ... năm.... Sau đó hai bên ký nhận
(Bạn theo nội dung đó mà soạn thảo văn bản nhé )

saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh
.Nhưng mà hủy hóa đơn ,vậy tờ hóa đơn đó có bị phạt không?

Không bị phạt đâu bạn mình viết sai thì làm biên bản hủy chứ, Kế toán ai chẳng có lúc nhầm lần sai sót, có ai hoàn thiện được tất cả đâu

L

luckygirl

Guest
1/6/07
3
0
0
38
haiphong
theo mình được biết (tuy chưa có kinh nghiệm nhiều lắm)thì chỉ những hóa đơn mà khách hàng đã kê khai thuế rồi thì mình mới phải làm biên bản hủy HĐ thôi chứ nhỉ.theo các bạn như thế có đúng ko?

saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh
theo mình được biết (tuy chưa có kinh nghiệm nhiều lắm)thì chỉ những hóa đơn mà khách hàng đã kê khai thuế rồi thì mình mới phải làm biên bản hủy HĐ thôi chứ nhỉ.theo các bạn như thế có đúng ko?

Mình cũng không có kinh nghiệm nhiều lắm nhưng mình được biết là, khi hóa đơn đã xé đưa cho khách hàng rồi, thu hồi lại thì phải có biên bản hủy hóa đơn . Không biết có đúng không , Mong cách bác chỉ giáo thêm

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Mình cũng không có kinh nghiệm nhiều lắm nhưng mình được biết là, khi hóa đơn đã xé đưa cho khách hàng rồi, thu hồi lại thì phải có biên bản hủy hóa đơn . Không biết có đúng không , Mong cách bác chỉ giáo thêm
Điểm 10, phần VI, mục B trong TT 120/2002/TT-BTC ngày 30 tháng 12 năm 2002, có nói về:
1.10- Trường hợp lập lại hoá đơn:
Trường hợp mua, bán hàng hoá, khi người bán hàng đã xuất hoá đơn, người mua đã nhận hàng nhưng do hàng hoá không đúng quy cách, chất lượng phải trả lại toàn bộ hay một phần hàng hoá, khi xuất hàng trả lại cho người bán, tổ chức, cá nhân mua hàng phải lập hoá đơn theo đúng quy định nhưng hoá đơn ghi rõ hàng hoá trả lại người bán, số tiền hàng, tiền thuế GTGT kèm theo Phiếu nhập kho, xuất kho (nếu có) làm căn cứ để bên bán, bên mua điều chỉnh tiền hàng, số thuế GTGT khi kê khai thuế.

Những trường hợp hoá đơn đã được xé rời khỏi quyển, sau đó phát hiện sai phải huỷ bỏ thì tổ chức, cá nhân phải lập biên bản có chữ ký xác nhận của bên mua hàng, bên bán hàng, nếu là tổ chức phải có ký xác nhận (đóng dấu) của người đứng đầu tổ chức; bên mua hàng, bên bán hàng phải chịu trách nhiệm trước pháp luật về số hoá đơn huỷ bỏ.

D

Dieulinh121082

Guest
3/6/07
15
0
0
Hà Nội
Theo mình phần thiếu đó bạn khi chữ "V" sau đó viết lên trên dòng thiếu vào và đóng dầu vào là được. Không cần thiết phải hủy hóa đơn đó rồi lại lắm thủ tục phiền nhiễu.

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
705
0
0
Hai phong
mình nghĩ rằng ở đây là trường hợp khách hàng của bạn ý bắt phải viết lại và ko đồng ý sửa với bất kỳ lý do gì. Chứ 2 bên thỏa thuận với nhau để hóa đơn đó ko phải viết lại thì đơn giản rồi.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com

Không có phạt 1 xu nào đâu bạn ui. BB hủy đâu nhất thiết phải theo 1 mẫu nhất định nào chứ. Mình cứ tự làm cũng ok. Nói rõ nguyên nhân hủy, số-ký hiệu hóa đơn, ngày xuất, rồi 2 bên ký vào thui.

K

kimcuong_29

Guest
22/11/05
21
0
1
ngoc thuy - long bien
Chào bạn!
Mình cũng đã gặp phải trường hợp như bạn rồi. Chỉ cần làm biên bản hủy hóa đơn. Và thủ trưởng đơn vị 2 bên ký và đóng dấu là được thôi mà, ko bị phạt đâu mà lo..hihi nhát thế.
Thân

N

nhanchia

Cao cấp
29/5/07
285
69
28
BRATISLAVA
Đừng hủy hóa đơn,làm ngay một biên bản điều chỉnh hóa đơn ghi rõ nôi dung đã viết sai,viết rõ nội dung cần phải viết cho đúng có đóng dấu ký tên của sếp hai đơn vị.Thông tin về tờ hóa đơn viết sai phải ghi đầy đủ cả giá trị của tờ HĐ.Còn bạn đã xé ra rồi mà làm biên bản hủy cũng được nhưng sau này nhiều lúc không hay cho lắm ! chúc thành công !!!

N

Nguyen Thi Huyen

Guest
10/1/06
23
0
0
Dong Nai
Em cảm ơn các anh chị nhé!Bây giờ thì vấn đề của em đã được giải quyết rồi.Chúc cho web của chúng ta ngày càng phát triển hơn!

M

mingoan

Trung cấp
9/4/07
57
1
6
Trái đất
Em cảm ơn các anh chị nhé!Bây giờ thì vấn đề của em đã được giải quyết rồi.Chúc cho web của chúng ta ngày càng phát triển hơn!

Bạn vui lòng chia sẻ kinh nghiệm được không? Bạn đã làm điều đó như thế nào?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA