Cách để công việc phù hợp tự tìm tới bạn

Võ Đào

Võ Đào

Thư viện Kế toán, CKS, HĐĐT - ExcelThucHanh.com
15/4/19
56
27
18
Đà Nẵng
excelthuchanh.com
Chào Bạn!

Từ trước tới nay bạn toàn phải chủ động đi tìm việc nhỉ?

Nếu vậy thì trong post này mình sẽ chia sẻ bạn cách để công việc, nhà tuyển dụng sẽ tự tìm bạn.

Muốn được như vậy thì trước tiên bạn cần phải rèn luyện về chuyên môn, chịu khó tham gia các hoạt động cộng đồng, thiện nguyện để gia tăng kỹ năng mềm.

Song song với đó bạn cần tạo cho mình một bản CV online, thường bản CV online hay tạo trên các cổng thông tin việc làm, ví dụ như Mạng cộng đồng việc làm dành riêng cho Kế toán và nhân sự VnBestJOBs.com, Qua việc tạo CV online, các nhà tuyển dụng phù hợp sẽ tự tìm đến bạn qua đó bạn sẽ có rất nhiều cơ hội việc làm tốt, chất lượng, phù hợp với trình độ và năng lực của Bạn.

Cách để tạo một bản CV online như sau:

+ Bước 1: Bạn cần truy cập vào trang việc làm ví dụ trang VnBestJOBs.com và tạo một tài khoản thành viên trên đó.

+ Bước 2: Truy cập vào trang việc làm này với tài khoản thành viên được tạo từ bước 1;

+ Bước 3: Tạo một bản CV online theo hướng dẫn sử dụng của cổng thông tin này.

Như vậy Bạn đã có cơ hội được các nhà tuyển dụng chú ý đến và cơ hội việc làm sẽ tự tìm tới bạn.

Để rõ hơn về cách làm bạn theo dõi chi tiết trong bài viết Gia tăng cơ hội việc làm bằng cách tạo CV online.

Tuy nhiên có mấy lưu ý sau:

1. Cần liên tục định kỳ 3 tháng bạn vào cập nhật lại bản CV của mình theo tình hình hiện tại của bạn để càng thêm hấp dẫn nhà tuyển dụng;

2. Nếu bạn có việc làm rồi mà nhà tuyển dụng vẫn gọi thì hãy trả lời thật thiện cảm hợp tác, đừng khó chịu vì biết đâu, sau này khi bạn có ý định chuyển công tác, họ chính là người giúp bạn.

Hy vọng bài viết này sẽ hữu ích vời bạn!

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA