Chế độ nghĩ việc

• Thread starter thanhthao0479
  • Ngày gửi
T

thanhthao0479

Guest
16/7/06
16
0
0
tp. HCM
Chào cả nhà!
Cho mình hỏi xíu nhé! mình đi làm được 10 tháng, nay mình làm đơn xin nghĩ vậy cho mình hỏi mình có được lãnh tiền chế độ thôi việc không vậy? Chị phòng nhân sự nói mình không được lãnh vì làm chưa tới 01 năm, nhưng theo mình biết 10 tháng cũng là tính 01 năm và vẫn được hưởng 1/2 tháng lương mà, phải không? Ai biết rõ chỉ giùm mình với nha! Mình cần gấp gấp lắm. Vì hết hôm nay là mình nghĩ rồi.
Cám ơn cả nhà nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Newspace

Guest
22/5/07
32
0
6
Hanoi
Thích thật, em cũng muốn đi làm rôi nghỉ, lại dc thêm lương nữa, có công ty nào nhận em ko nhỉ ?

T

thanhthao0479

Guest
16/7/06
16
0
0
tp. HCM
Sao không ai trả lời mình thế nhỉ? Và cho mình hỏi là nếu có thì theo QĐ nào luôn nhe! Cám ơn mọi người nhiều.

vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
Chào cả nhà!
Cho mình hỏi xíu nhé! mình đi làm được 10 tháng, nay mình làm đơn xin nghĩ vậy cho mình hỏi mình có được lãnh tiền chế độ thôi việc không vậy? Chị phòng nhân sự nói mình không được lãnh vì làm chưa tới 01 năm, nhưng theo mình biết 10 tháng cũng là tính 01 năm và vẫn được hưởng 1/2 tháng lương mà, phải không? Ai biết rõ chỉ giùm mình với nha! Mình cần gấp gấp lắm. Vì hết hôm nay là mình nghĩ rồi.
Cám ơn cả nhà nhiều.

lấy luật lao động ra coi đi bạn

P

phuonghong78

Guest
17/7/07
2
0
0
Phú Thọ
Làm đủ 12 tháng trở lên mới được trợ cấp thôi việc chứ bạn. Trường hợp 10 tháng làm tròn 1 năm là phần thời gian làm việc ngoài 1; 2... năm thôi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA